

**HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG
SHULE YA SEKONDARI MARYNAGU
S.L.P 280**

KATESH-HANANG

Barua pepe marynagu@hanangdc.com

Simu :0784741095

Tarehe

Kumb.Na.HANDC/MSS/F1.2021

Jina la Mwanafunzi.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MARY
NAGU WILAYA YA HANANG' MKOA WA MANYARA 2021**

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari MARY NAGU ipo umbali wa kilomita 20 kutoka makao makuu ya halmashauri ya wilaya ya Hanang'-Katesh. Nauli ya basi kutoka Katesh mjini hadi Measkron ni Tsh 1000, kutoka Measkron kwenda Mary nagu sekondari utapanda bodaboda sh 1000.

Muhula wa kwanza wa masomo, utanza rasmi tarehe 11/01/2021. Unatakiwa uripoti siku hyo kuanzia saa2:00 asbh. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE

- i.** Sare ya shule hii ni suruali ya rangi ya ugoro kwa wavulana, iwe na rinda mbili mbele na mifuko ya pembeni miwili na mmoja nyuma(suruali iwe pana kiasi, suruali iliyobanwa haitavumiliwa).Sketi ya rangi ya ugoro kwa wasichana, iwe na marinda na mfuko mmoja na iwe ndefu kiasi. kitambaa cha sketi iwe nzito na material namba 1 ambayo haipauki haraka
- ii.** Shati: Jeupe la mikono mifupi kwa wote
- iii.** Socks: Kaki kwa wavulana na Nyeupe kwa wasichana.soksi za wasichana ziwe ndefu
- iv.** Viatu: Vyeusi vya ngozi vyenye kamba kwa wote na visiwe na visigino virefu, choma moyo, four-angle na visiwe vya plastiki/ bajaji
- v.** Sweta: Rangi ya ugoro kwa wote
- vi.** Sare ya michezo kwa shule hii ni bluu kwa wavulana na wasichana yaani Tracksuit, T-shirt na bukta.
- vii.** Vyombo vya chakula: Kila mwanafunzi aje na sahani, bakuli na kijiko kwa ajili ya chakula(vyombo vya plastiki haviruhusiwi)
- viii.** Daftari(counter books 10) kalamu za kutosha, mkebe wa hesabu na kamusi (English-English Dictionary)
- ix.** Chakula cha wanafunzi (mahindi debe nne kwa mwaka na maharage debe moja kwa mwaka, fedha ya chakula Tsh 55,000/= utalipia benki kupitia akaunti namba 41010012589 (kamati ya chakula shule ya

sekondari Mary Nagu). Utakuja na risiti (pay slip) ambayo utakabidhi kwa mhasibu wa kamati yachakula.

- x. utaleta rim paper 1 kwa ajili ya mitihani ya wiki,mwezi na muhula
- xi. Uje na ndoo yako kwa ajili ya maji ya chakula na usafi.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI MARY NAGU

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha inazingatia miongoni yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo.

- a) Heshima kwa viongozi wa nchi, walimu,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- c) Kuheshimu **NEMBO, NYIMBO, BENDERA, PICHA ZA VIONGOZI WA TAIFA NA FEDHA ZA TAIFA.**
- d) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya(matusi) kwa mwalimu, watumishi wasio walimu, wageni na wanafunzi wenzake
- e) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu ya kuwepo ndani na nje ya miaka hiyo wakati wote unapokuwa mwanafunzi katika shule hii.
- g) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- h) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- j) Kunyoosha mkono na kusimama pindi unapouliza au kujibu swali
- k) Kutoa taarifa ya afya yako bila kuficha jambo lolote
- l) Kuheshimu na kutunza mali za umma na za binafsi
- m) Kuheshimu na kutekeleza sheria nyingine zozote ndogondogo utakazozikuta shuleni
- n) Kuheshimu viongozi wa **SERIKALI YA WANAFUNZI**

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI

KUFUKUZWA SHULE

- ❖ Wizi
- ❖ Uasherati na Ushoga
- ❖ Ubakaji
- ❖ Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kuberi n.k
- ❖ Kupigana au kupiga
- ❖ Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- ❖ Kudharau bendera ya Taifa
- ❖ Kuoia au kuolewa
- ❖ Kupata mimba/ kusababisha mimba, kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- ❖ Kutoa mimba
- ❖ Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo, kuhatarisha amani na usalama wa shule au watu
- ❖ Kukataa adhabu kwa makusudi
- ❖ Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

Nakutakia maandalizi mazuri

.....

SEHHA LONG AMSI

MKUU WA SHULE

C. MEDICAL EXAMINATION FORM

PART I:

(To be completed by Medical Officer in Mission / Government Hospital)

Student's full name..... Age:

Date

- I. a) Eye sight
- b) Heart examination
- c) Blood pressure:
- d) Chest:
- e) Hearing
- f) Speech
- g) Venereal diseases, Syphilis test
- h) Leprosy
- i) Sickle Cell test.....
- j) Asthma
- k) HB
- l) Epilepsy
- m) Skin Diseases etc
- n) T.B Test
- II. Other serious diseases / Abnormalities
-

PART II:

I have examination the above named student and recommend that he/she is fit / unfit to join MARY NAGU Secondary School

Name and Signature of

Examiner

Designation

Station

Date

AGIZO: Mzazi athibitische kuwa vipimo hivi vimefanyika kikamilifu. Atakayegundulika shuleni kuwa hakuchukuliwa vipimo kihalali atarudishwa nyumbani kwa matatizo yatakayojitokeza kinyume na maoni ya daktari .