

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG**

SHULE YA SEKONDARI
MULBADAW,
S.L.P. 141
KATESH- MANYARA.
Tarehe.....

MAWASILIANO:-

Simu: **0787260355**

Barua pepe: mulbadaw@[gmail.com](mailto:mulbadaw@gmail.com) /

KUMB. NA. MSS/ADM/JOINING K. I/VOL.1/2021

Mzazi/Mlezi wa

S.L.P.

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MULBADAW, WILAYA HANANG, MWAKA 2021**

Ninafurahi kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**, **Mulbadaw** sekondari ni shule ya kutwa na daharia ya mchanganyiko.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe mwisho wakuripoti shuleni itakuwa tarehe.....
Ni muhimu mwanao kuripoti tarehe hiyo ili ashiriki kikamilifu katika utaratibu ulioandaliwa na shule. **KARIBU SANA**

Ni matumaini yangu kuwa utatumia vizuri nafasi hii na kwamba utatumia **JUHUDI** na **MAARIFA** ya hali ya juu ili uweze kufanikiwa katika masomo na shughuli nyingine muhimu kama vile uzalishaji mali, usafi na michezo kwa kipindi chote cha uanafunzi wako hapa shuleni.

Shule hii ipo katika Wilaya ya **HANANG**, Mkoa wa **MANYARA**. Ipo kilomita 33KM magharibi kutoka mji wa **KATESH**. Shule ipo katika kata ya **MULBADAW TARAFI YA BASOTU**. Kwa wale wanaotoka mikoani usafiri unapatikana katika kituo cha mabasi cha **KATESH**, nauli ni Tsh 2500/- hadi Mulbadaw.

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana MULBADAW Sekondari.

.....
**ELIFADHILI YORAM GEFFI
MKUU WA SHULE**

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.0 SARE ZA SHULE (wasichana)

1. Blauzi mbili (2) nyeupe mikono mifupi
2. Sketi 2 rangi ya kijani (marinda madogo ya kawaida) na kwa waislamu jalabibi/ushungi unaingia mabegani.
3. Jozi mbili za viatu vyeusi visivyoye na visigino virefu vya kufunga na kamba.
4. Jozi mbili za soksi nyeupe.
5. Sweta ya rangi ya kijani yenye shingo ya “V” isiyopasuliwa mbele
6. T- shirt ya shule, utaratibu utatolewa mara baada ya wanafunzi kuripoti
7. Raba jozi moja na nguo za michezo yaani trak suit dark blue, t-shirt ya bluu

Wavulana

1. Suruali 2 za damu ya mzee
2. Shati 2 nyeupe za mikono mifupi
3. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kufunga na kamba, visiwe buti.
4. Jozi mbili za soksi ya khaki
5. Sweta ya rangi ya damu ya mzee yenye shingo ya “V” isiyopasuliwa mbele
6. T- shirt ya shule, utaratibu utatolewa mara baada ya wanafunzi kuripoti
7. Raba jozi moja na nguo za michezo yaani bukta nyekundu, t- shirt bluu.

NB: Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo ambazo siyo sare ya shule. Ukaguzi utafanyika mwanafunzi anaporipoti shuleni. Kila mzazi/mlezi atawajibika kumshonea mwanaye sare hizi kabla ya kuripoti, Kwa lengo la kurahisisha zoezi hili la sare kipande cha kitambaa kwa ajili ya suruali na sketi kimeambatanishwa na fomu hii.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara utakaporipoti shuleni.

(a) HESHIMA KWA WAKUBWA WANAOKUZIDI UMRI

- (i) Kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au kuingia mahali ulipo
- (ii) Kutumia lugha nzuri wakati wote.
- (iii) Kushirikiana na kusaaidiana na wanafunzi wengine katika kazi.
- (iv) Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote
- (v) Kuitikia mara moja na kukimbilia aliko mkuu anayekuita.
- (vi) Kuheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha ya Taifa

- (vii) Kukaa kimya darasani na kutoka kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyeko darasani.
- (viii) Mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote ulipo ndani na nje ya shule.

(b) BAADHI YA TABIA ZISIZORUHUSIWA KWA MWANAFUNZI

- (i) Kuvuta sigara, kutumia dawa za kulevya, pombe n.k.
- (ii) Kufuga kucha ndefu, ndevu au nywele ndefu/chafu
- (iii) Kuvaa mavazi yasiyokubalika au yasiyo ya heshima
- (iv) Uasherati, wizi, utapeli, udanganyifu, uongo n.k.
- (v) Kupiga makelele uwapo darasani au kwenye shughuli za nje ya darasa

(c) SARE

- Unapaswa kuwa na sare za shule kwa mshono uliokubalika na kwa wakati wote katika mazingira yafuatayo:-

- (a) Wakati wa masomo darasani
- (b) Safari zote za nje ya shule kwa jina la shule
- (c) Unapotoka au kwenda likizo
- (d) Sare za michezo kwa siku za michezo shuleni au nje ya shule

4.0 MIPAKA YA SHULE

- (i) Unapaswa kufahamu mipaka ya shule na kuto kutoka nje ya mipaka hiyo.
- (ii) Kibali maalum ya kutolea ruhusa kitatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu wa malezi na itaidhinishwa na Mkuu wa shule kila unapokwenda nje ya shule.
- (iii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea maeneo yafuatayo bila kuwa na sababu ya msingi au ruhusa:-
 - (a) Ofisi ya Walimu
 - (b) Ofisi ya Mkuu wa shule
 - (c) Nyumba za walimu au wafanyakazi wasio walimu bila ruhusa maalum.
 - (iv) Hairuhusiwi kabisa kwa wanafunzi kutembelea
 - (a) Vilabu vya pombe
 - (b) Majumba ya starehe
 - (c) Nyumba za kufikia wageni (Guest House)

5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (i) WIZI
- (ii) UASHERATI
- (iii) ULEVI WA AINA YOYOTE
- (iv) UVUTAJI SIGARA AU BANGI
- (v) MAKOSA YA JINAI
- (vi) KUPIGANA AU KUPIGA
- (vii) KUJARIBU KWA MAKUSUDI MALI ZA SHULE
- (viii) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA
- (ix) UTORO
- (x) KUPATA AU KUSABABISHA MIMBA
- (xi) KUTOA MIMBA
- (xii) KUOLEWA
- (xiii) UTOVU SUGU WA NIDHAMU KWA UJUMLA

(xiv) KUMILIKI SIMU AU LAINI YA SIMU

6.0 USAFI

Usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi kama sehemu ya maisha yake ya kila siku, hivyo mwanafunzi atahusika na:-

- (a) Usafi binafsi wa mwili na mavazi
- (b) Usafi wa maeneo (viwanja vya shule)
- (c) Usafi wa madarasa, vyoo, jiko na stoo ya kuhifadhia mazao na vifaa vya shule
- (d) Ni marufuku mwanafunzi kutupa taka ovyo au kupita karatasi zikizagaa bila kuziokota

7.0 MAHITAJI YA CHAKULA, TAALUMA NA MAZINGIRA

A. CHAKULA

Shule hii ni ya daharia na kutwa hivyo wazazi/walezi wameweka michango ya chakula hicho kwa kila mwanafunzi kama ifuatavyo:-

- (i) Mahindi debe 4 kwa muhula law daharia na debe moja na nusu kwa kutwa,
- (ii) Maharage debe 2 kwa daharia kwa muhula na nusu debe kwa kutwa.
- (iv) Mchango wa chakula Tsh 91,000/= kwa daharia kwa muhula na 24,500 kwa kutwa (fedha hizi zitatumika kununua, mafuta ya kupikia, sukari, chumvi, nyanya, vitunguu na posho mpishi)
- (v) Vyombo vya chakula kama vile kikombe cha uji, sahani na kijiko

B. TAALUMA

Kila mzazi/mlezi anawajibika kumnunulia mwanae vifaa vingine vya taaluma kama ifuatavyo:-

- (i) Daftari kubwa tisa (09) countbook quire 2 au 3
- (ii) Daftari ndogo za kawaida za kutosha kwa ajili ya mazoezi ya darasani
- (iii) Kalamu za kutosha
- (iv) Penseli kwa ajili ya michoro
- (V) Rimu moja (ruled paper) kwa ajili ya majaribio na mitihani ili kuepuka kuchana madaftari
- (V) Mkebe wa hesabu, ufutio, rula n.k.
- (vi) Begi zuri ya kubebea madaftari na vifaa vyake vingine

C. MAZINGIRA NA SHUGHULI ZA SHAMBA

Moja ya mambo ambayo tunayazingatia sana hapa shuleni ni pamoja na utunzaji wa mazingira hivyo kila mwanafunzi anapokuwa shuleni atatakiwa kuwa na bustani ya maua na miti ya kutunza, ili kuifanya shughuli hii kikamilifu kila mwanafunzi anatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo:-

- (i) Ndoo safi ya lita kumi (10) kwa ajili ya kuchotea maji
- (ii) Jembe lenye mpini imara kwa ajili ya shughuli za shamba na kupalilia maua na miti.
- (iii) Fagio moja aina ya chelewa

8.0 MATUMIZI NA UTUNZAJI WA MALI YA SHULE NA MAZINGIRA

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kutumia na kutunza vizuri mali za shule kama vile majengo, viti, meza, madawati, majembe, ndoo, vitabu, vifaa vya madarasani n.k.
- (b) Weka mazingira ya shule katika hali ya usafi na ya kuvutia. Okota karatasi au uchafu wowote, pita kwenye njia za miguu, usikatishe kwenye njia za miguu isiyoruhusiwa, usikatishe ovyo na kukanyaga majani au maua.

9.0 UTORO

Mwanafunzi ambaye hatahudhuria shule bila taarifa atahesabiwa ni mtoro. Taarifa kuhusu mwanafunzi asiyehudhuria kutokana na matatizo yoyote lazima ziwasilishwe shuleni siku hiyo ya matatizo kwa mwalimu wa darasa, mwalimu zamu, mwalimu wa malezi au mkuu wa shule na mzazi au mlezi atakayetambuliwa na shule kulingana na fomu ya usajili. Aidha ijulikane kwa kila mmoja kuwa kwa mujibu wa sheria za shule utoro wa siku 90 mfululizo unafuta usajili wa mwanafunzi shuleni.

.....
ELIFADHILI YORAM GEFFI
MKUU WA SHULE

FOMU A

HATI YA MAKUBALIANO

Mkuu wa Shule,
Shule ya Sekondari Mulbadaw
S.L.P 141,
KATESH.

YAH: KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE
Mimi

Nakubali nafasi ya kidato cha niliyopewa katika shule yako. Nayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko na zile zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa nitawaheshimu na kuwatii walimu wote na wafanyakazi kama walezi wangu. Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa kuwa viongozi wangu kwa mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu. Vilevile naahidi kuwa nitajielimisha kwa nguvu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu. Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shule.

JINA LA MWANAFUNZI

SAHIHI

JINA LA MZAZI/MLEZI

SAHIHI

Anwani ya Mzazi /Mlezi

.....

Simu Na..... E.Mail

Namba ya kuandikishwa Tarehe

Darasa ulilopangwa

Jina la Mwalimu Mlezi Sahihi

Tarehe

KWA MATUMIZI YA OFISI

JINA LA MKUU WA SHULE.....

SAINI NA MUHURI

TAREHE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OR- TAMISEMI

Shule ya Sekondari Mulbadaw

S.L.P 141,

KATESH.

Kumb.Na.MSS/ADM/VOL.1/2021

FOMU YA MAPOKEZI SHULENI – MAELEZO KUHUSU MWANAFUNZI

Sehemu A: Ijazwe na mwanafunzi

(1) Jina la mwanafunzi (majina matatu).....

(2) Taifa

(3) Tarehe ya kuzaliwa

(4) Dini.....

(5) Shule ya msingi anayotoka

(6) Umbali kutoka nyumbani hadi shuleni (weka katika km).....

(7) Ulemavu au udadhaifu wenye uthibitisho kama upo

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI / MLEZI)

(1) Jina la mzazi /mlezi (majina matatu)

(2) Mahali unapoishi Kata Kijiji

(3) Anuani ya mzazi/mlezi Namba ya simu

(4) Kazi ya mzazi / mlezi Mahali anapofanya kazi na anwani

Ndugu wawili wa karibu (badala ya mzazi/mlezi):-

(a) Jina

Anwani

Simu namba

Uhusiano wake na mzazi/mlezi

(b) Jina

Anwani

Simu namba Uhusiano wake na mzazi /mlezi

Jina la mzazi /mlezi

Tarehe Sahihi

Shule ya Sekondari Mulbadaw
S.L.P 141,
KATESH.

AHADI / MKATABA WA MWANAFUNZI

Mimi mwanafunzi (majina matatu)
Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na kutokushiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai.
Saini Tarehe

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi mzazi/mlezi wa mwanafunzi

.....

Kidato cha mwaka

Ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni, michango ya shule na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. Nimesoma/somewa na kuyaelewa vema na kwamba nitayatekeleza kikamilifu kwa kipindi chote mwanangu atakachokuwa katika shule ya Hanang Sekondari.

Jina la mzazi/mlezi Saini

Tarehe

KWA MATUMIZI YA OFISI

JINA LA MKUU WA SHULE.....

SAINI NA MUHURI

TAREHE