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HALMASHAURI YA WILAYA YA -HANANG’

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya,

Simu Na. 027-2530022 Halmashauri ya Wilaya ya Hanang’,
Barua pepe:ded@hanangdc.go.tz 2 Barabara ya Amani,
Tovuti:www.hanangdc.go.tz S.L.P. 2,

27382 Ganana — Hanang’,
MANYARA.

17/08/2023

TANGAZO LA KUKODISHA SHAMBA LA GAWAL NA BASSOTU.
ZABUNI NA. LGA/059/2023/2024/NC/04.

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang' inawatangazia wananchi wote, watu binafsi na Makampuni kuomba
Zabuni ya ukodishaji wa mashamba ya Halmashauri yaliyopo eneo la Gawal lenye ukubwa wa ekari mia
tano sabini na tatu (573) na Bassotu lenye ukubwa wa ekari elfu nane mia tano na sita nukta moja
(8506.1). Mashamba yako kwenye maeneo mazuri yenye udongo wenye rutuba.

. MASHARTI YA ZABUNI

1.

Mwombaji wa Zabuni anatakiwa kulipa ada ya maombi ya Zabuni kiasi cha Tshs 50,000/= benki
ya NMB baada ya kupewa control namba kutoka ofisi ya mweka hazina Halmashauri ambayo
haitarudishwa.

Mwombaji wa Zabuni atapewa nyaraka za Zabuni “Tender Document” na Katibu wa Bodi ya
Zabuni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi ljumaa saa 2:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri kuanzia
tarehe 18/08/2023 hadi tarehe 06/09/2023. Halmashauri ya Wilaya ya Hanang' katika ofisi ya
manunuzi.

Nyaraka ya zabuni inatakiwa ijazwe kikamilifu na kusainiwa na Mtendaji wa Kijiji , Kata au Mtaa.
Mwombaji atakayeshinda Zabuni ataingia Mkataba wa msimu mmoja tu baada ya kulipia ekari
alizoomba, kuanzia mwezi Septemba, 2023 hadi Agosti, 2024 na haruhusiwi kupanda mazao
ambayo ukomavu/uvunaji wake utavuka msimu mwingine. :
Mwombaji atakayeshinda Zabuni atatakiwa kulitumia shamba hilo kwa shughuli za kilimo tu na
siyo shughuli nyingine kama vile ufugaji au uchungaji wa mifugo na ikiwa atafanya shughuh
ambazo sio za kilimo Halmashauri itamnyang’anya shamba hilo bila kurejeshewa au kurudishiwa
fedha za ukodishaji.

lkiwa Mzabuni hatavuna mazao kutokana na hali ya hewa yaani ukame, mafuriko au wadudu
waharibifu na mambo mengine ambayo yanafanana na haya, Halmashauri haitahusika na hasara
hiyo.



7. Mzabuni atalazimika kutumia shamba kwa kuzalisha mazao ya chakula na biashara
yanayokubalika kisheria (masharti ya zabuni yatahusika)

8. Halmashauri haitahusika na hasara itakayojitokeza katika kulima shamba atakalokodishiwa
Mzabuni mfano:- ulinzi wa shamba, uharibifu unaotokana na mifugo na mengine yanayofanana
na hayo maana yake ni kwamba majukumu yote yanayohusu shamba atakalokodishiwa ni juu ya
mzabuni kuanzia Septemba 2023 hadi Agosti, 2024,

9. Mzabuni anatakiwa kutaja bei ya kukodisha shamba kwa ekari moja kwenye fomu
iliyoambatanishwa.

10. Mzabuni hatakiwi kuharibu makinga maji “Contours” kwa ambayo yapo katka shamba kuyalima
au kuyaondoa. , '

11. Mzabuni atatakiwa kulipa fedha zote za ukodishaji wa shamba ndani ya siku kumi na nne (14)
baada ya kupewa barua ya kukubaliwa na ataingia mkataba na kupimiwa ekari alizolipia na
kuoneshwa eneo lake ndani ya siku saba (7) baada ya kulipia.

12.Mwombaji wa Zabuni anaweza kupewa idadi ya ekari alizoomba au kupewa pungufu kwa
kutegemea idadi ya waombaji. -

13. Mzabuni atakayechukua zabuni ya shamba awe mhusika aliyepata shamba na siyo mwakilishi
wake. :

14, Utaratibu wa ugawaji wa shamba utakaotumika ni atakaye lipa wa kwanza ndiye ataanza
kugawiwa shamba wakati wa ugawaji.

15. Hairuhusiwi mtu yeyote kulima shamba kabla ya kupewa au kugawiwa na Kamati ya ugawaji il
kuepuka mazoea ya kumiliki eneo na kuona kuwa mkodishaji anahaki ya kulima shamba hilo kila
msimu bila kibali.

16. Kamati itagawa shamba kwa mhusika aliyekodisha shamba na siyo mwakilishi kulingana na
maombi ya zabuni. :

17.Mwombaji atakayejiongezea eneo bila Kamati kugawa shamba hilo halitakuwa kwenye umiliki
wake na hatua za kisheria zitachukuliwa juu ya mkodishaji.

18. Mwombaji ataje eneo la shamba aidha Gawal au Bassotu kwenye barua yake ya maombi na
ekari anazotaka na bei kwa kila ekari.

Barua zote za maombi ziandikwe kwa anuani ifuatayo:
KATIBU WA BODI YA ZABUNI

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG’

S.L.P2,

KATESH - HANANG'.



- Juu ya bahasha iandikwe ZABUNI YA UKODISHAJI SHAMBA LA HALMASHAURI LILILOKO
GAWAL AU BASSOTU.
19.Mwisho wa kuleta maombi na kupokea maombi ya Zabuni ni siku ya Juma tano tarehe
6/09/2023 saa 5:00 asubuhi kwenye ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya ya Hanang'.
20. Maombi ya zabuni ambayo yatawasilishwa baada ya muda wa mwisho wa zabuni iliyotajwa

hayatapokelewa.
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MASHARTI YA ZABUNI YA UKODISHAJI WA SHAMBA LA BASSOTU/GAWAL
MSIMU WA 2023/2024.

MWOMBAJI WA ZABUNI AANDIKE KUKUBALIANA NA MASHARTI HAPA CHINI:

NA

SHARTI

MZABUNI AANDIKE NENO:
NAKUBALIANA AU SIKUBALIANI
KATIKA CHUMBA KILICHOPO
HAPO CHINI

Ada ya Zabuni Tshs 50,000.00.

Mwombaji wa Zabuni ataingia Mkataba wa msimu
mmoja kuanzia mwezi wa tisa (9) 2023 hadi mwezi
wa nane (8) 2024.

Mwombaiji atakayeshinda Zabuni atatakiwa kulitumia
shamba hilo kwa shughuli za kilimo tu na siyo
shughuli zingine kama vile ufugaji au uchungaji wa
mifugo

Ikiwa Mzabuni hatavuna mazao kutokana na hali ya
hewa yaani ukame, mafuriko au wadudu waharibifu
na mambo mengine ambayo yanafanana na haya,
Halmashauri haitahusika na hasara hiyo.

Mzabuni anatakiwa kupanda mazao ambayo
hayaleti uharibifu wa mazingira kulingana na Sheria
inayotawala mazingira.

Mzabuni anatakiwa kutoharibu makinga maji
“Contours” ambayo yapo katika shamba kwa
kuyalima au kuyaondoa.

Halmashauri haitahusika na hasara itakayojitokeza
katika kulima shamba atakalokodishiwa mfano: -
ulinzi wa shamba, uharibifu unaotokana na mifugo
na mengine yanayofanana na hayo maana yake ni
kwamba majukumu yote yanayohusu shamba
atakalokodishiwa mzabuni yatakuwa juu  yake
kuanzia mwezi wa tisa (9) 2023 hadi mwezi wa nane
(8) 2024.




Mzabuni atatakiwa kulipa fedha zote za ukodishaiji
wa shamba ndani ya siku kumi na nne (14) baada ya
kupimiwa eneo lake, asipofanya hivyo atakuwa
amekosa shamba.

Kama kutatokea kutoeleweka au kutoelewana katika
utekelezaji wa sharti lolote la Mkataba utakaofungwa
kati ya Halmashauri na mshindi wa Zabuni (Mkulima)
pande zote mbili zitakaa na kutatua tatizo kwa njia
ya majadiliano. Ikiwa majadiliano yatashindwa kuleta
muafaka suala hilo litapelekwa kwa msuluhishi
ambaye ni Meneja wa Mamlaka ya Mapato Tanzania
(TRA) tawi la Katesh na ikiwa usuluhishi
utashindikana. shauri la suala hilo litapelekwa
mahakamani

10

Mwombaji wa Zabuni anaweza kupewa idadi ya
ekari alizoomba au akapewa pungufu kutegemeana
na idadi ya waombaiji katika kundi aliloomba.

11

Taja idadi ya ekari.

12

Taja kiasi utakacholipa kwa ekari moja.

13

Taja eneo unalotaka kukodi aidha Gawal au
Bassotu Plantation.

Mimi nimesoma na kuelewa masharti namba moja
mpaka namba kumi na tatu ya ukodishaji wa shamba la Bassotu/Gawal.

MZABUNI/MKULIMA; SHAHIDI WA MZABUNI/MKULIMA;

(MTENDAJI WA KIJIJI AU KATA/MTAA)
JINA: JINA:
SAHIHI ... SAHIHI ...

MHURI WA OFISI



