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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BARJOMOT WILAYA 

YA HANANG’ MKOA WA MANYARA 2023 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba, umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule 

hii mwaka 2023.Shule ya Sekondari Barjomot ipo umbali wa kilomita 35 kutoka  mji mkuu wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang’-Katesh. 

Usafiri wa basi kutoka Katesh mjini hadi Endasak ni Tsh 1000, kutoka endasak kwenda Gitting 

sh 1000, kutoka Gitting kwenda Barjomot ni sh 1000/= kwa basi na sh 3000/= kwa bodaboda  

Muhula wa kwanza wa kuanza masomo, utaanza tarehe 09/01/2023 na mwisho wa kuripoti ni 

tarehe 16/01/2023 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

SARE ZA SHULE 

i. Sare ya shule hii ni suruali ya rangi ya damu ya mzee kwa wavulana, iwe na 

rinda mbili mbele na mifuko ya pembeni miwili na mmoja nyuma(suruali iwe 

pana na kamwe suruali iliyobana haitavumiliwa).Sketi ya rangi ya damu ya 

mzee )kwa wasichana, iwe na rinda boksi mbele na nyuma mfuko mmoja,(urefu 

wa sketi kuanzia chini ya goti uwe sentimita 21). 

ii. Shati: Kitambaa cha blue bahari la mikono mifupi kwa wote 

iii. Socks: Kaki kwa wavulana na Nyeupe kwa wasichana 

iv. Viatu: Vyeusi vya ngozi vyenye kamba kwa wote na visiwe na visigino virefu, 

choma moyo four-angle na visiwe vya plastiki/ bajaji 

v. Sweta: damu ya mzee na Tai ya rangi ya damu ya mzee kwa wote 

vi. Sare ya michezo kwa shule hii ni bluu kwa wavulana na wasichana yaani 

Tracksuit, T-shirt na bukta. 

vii. Vyombo vya chakula: Kila mwanafunzi aje na sahani, bakuli na kijiko kwa ajili 

ya chakula 

viii. Daftari(counter boooks 10 kalamu na mkebe wa kuhesabu, kamusi (English-

English Dictionary)  

ix. Chakula cha wanafunzi (mahindi debe nne kwa mwaka na maharage debe mbili 

kwa mwaka fedha  ya chakula Tsh 60,000/= kwa mwaka nauli ya kwenda shuleni 

na kurudi pamoja na matibabu  na mahitaji mengine ya kibinadamu, ni wajibu wa 



mzazi/mlezi. Mahindi ,Maharage , fedha vitapokelewa na kamati ya chakula cha 

wazazi. 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI BARJOMOT 

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha 

inazingatia miongoni yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu 

nchini.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo. 

a) Heshima kwa viongozi wa nchi, walimu,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine 

na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu 

c) Kuheshimu NEMBO, NYIMBO, BENDERA, PICHA ZA VIONGOZI WA TAIFA 

NA FEDHA ZA TAIFA. 

d) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya(matusi) kwa mwalimu, watumishi wasio 

walimu, wageni na wanafunzi wenzake 

e) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu ya kuwepo ndani 

na nje ya miaka hiyo wakati wote wa wewe kuwa mwanafunzi katika shule hii. 

g) Kutunza usafi mwili na mazingira ya shule 

h) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa 

i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

j) Kunyoosha mkono na kusimama pindi unapouliza au kujibu swali 

k) Kutoa taarifa ya afya yako bila kuficha jambo lolote 

l) Kuheshimu mahali pa kulia chakula (bwalo) vyumba vya madarasa,ofisi, mali za umma 

na za binafsi 

m) Kuheshimu na kutekeleza sheria nyingine zozote ndogondogo utakazo zikuta shuleni, na 

viongozi wa SERIKALI YA WANAFUNZI 

 

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI 

KUFUKUZWA SHULE 

 Wizi  

 Uasherati na Ushoga 

 Ubakaji 

 Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kuberi 

n.k 

 Kupigana au  kupiga 

 Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

 Kudharau bendera ya Taifa 

 Kuoa au kuolewa 

 Kupata mimba/ kusababisha mimba, kuharibu mimba ndani na nje ya shule 

 Kutoa mimba 

 Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki  vurugu na kuvunja amani na usalama wa 

shule au watu 

 Kukataa adhabu kwa makusudi 

 Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

 
Nakutakia maandalizi mema 

….…………………….. 

NOVATI DANIEL AXWESSO 

MKUU WA SHULE 



 

C.  MEDICAL EXAMINATION FORM  

PART I: 

(To be completed by Medical Officer in Mission / Government Hospital) 

Student’s full name……………………………… Age: ………. Date ……………… 

I. a) Eye sight ……………………………………………………………… 

b) Heart examination ……………………………………………………… 

c) Blood pressure: ……………………………………………………… 

d) Chest: …………………………………………………………………… 

e) Hearing ……………………………………………………………… 

f) Speech …………………………………………………………………. 

g) Venereal diseases, Syphilis test ………………………………………… 

h) Leprosy ……………………………………………………………… 

i) Sickle Cell test…………………………………………………………… 

j) Asthma ……………………………………………………………… 

k) HB ……………………………………………………………………… 

l) Epilepsy ………………………………………………………………… 

m) Skin Diseases etc ………………………………………………………. 

n) T.B Test ………………………………………………………………… 

II. Other serious diseases / Abnormalities ………………………………… 

……………………………………………………………………………… 

PART II:  

I have examination the above named student and recommend that he/she is fit / unfit 

to join BARJOMOT SECONDARY SCHOOL 

Name and Signature of Examiner 

………………………………………………………………… 

Designation ………………………………………………………………… 

Station ……………………………………………………………………… 

Date ……………………………………………………………………… 

 

AGIZO: Mzazi athibitishe kuwa vipimo hivi vimefanyika kikamilifu. Atakayegundulika shuleni 

kuwa hakuchukuliwa vipimo kihalali atarudishwa nyumbani  kwa matatizo yatakayojitokeza 

kinyume na maoni ya daktari  

 

 

 

 

 

 

 

 



MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI 

(FOMU YA MAPOKEZI SHULENI) 

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANAFUNZI 

Mimi …………………………………………………………nakubali na kutii sheria zote 

za shule kama zilivyoanishwa hapo juu, sitashiriki katika migomo, fujo, na makosa 

mengine ya jinai  

saini …………………………………………..Tarehe………………….. 

 

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI  

1. Jina la mzazi………………………………………………………………………….. 

2. Anwani ya Mzazi/mlezi ……………………………………………………………… 

3. Mahali anapoishi (kijiji/kata)………………………………………………………….. 

4. kazi ya mzazi/mlezi ……………………………………………………….……… 

5. Mahali anapofanyia kazi……………………………………………………….…. 

6. Ndugu wawili wa karibu (wanaoweza kufanya majukumu ya mzazi/mlezi kuhusu 

mwanafunzi). 

 

NDUGU WA KWANZA: 

1. Jina ………………………………………………………………………………… 

2. Anwani …………………………………………………………………………….. 

3. Uhusiano na mwanafunzi ………………………………………………………….. 
4. Uhusiano wake na mzazi…………………………………………………………… 

 

NDUGU WA PILI: 
1. Jina………………………………………………………………………………… 

2. Anwani ……………………………………………………………………………. 

3. Uhusiano wa mwanafunzi………..…………………………………………..……. 

4. Uhusiano wake na mzazi…………………………………………………………… 

 

SEHEMU C: IJAZWE NA MZAZI /MLEZI 

Mimi……………………………………………..Mzazi /mlezi wa mwanafunzi 

…………………………………….…………Ninakiri kukubaliana na sheria,kanuni 

na maelezo mengine yatakayotolewa na shule  

Tarehe …………………..                                        Saini…………………… 

 

N:B  HAKIKISHA UNAKAMILISHA KUJAZA SEHEMU HII KABLA HUJARIPOTI 

HAPA BARJOMOT  SEKONDARI 

Nakutakia kila la kheri katika kipindi chako chote cha masomo hapa shuleni  
 

 

 

                                                                ………………… 

NOVATI DANIEL AXWESSO 

MKUU WA SHULE 

 

 


