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1.0 UTANGULIZI 

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari CHIEF GEJARU 

kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2021. Hongera sana. Aidha kwa niaba ya Bodi ya shule, walimu 

na wafanyakazi wa Shule ya Sekondari Chief Gejaru ninakukaribisha “karibu sana shule ya Sekondari 

Chief Gejaru”.  

 1.1 MAHALI SHULE ILIPO 

Shule ya Sekondari Chief Gejaru ipo katika kijiji cha Mureru , kata ya Balangdalalu, Tarafa ya 

Balangdalalu, Wilaya ya Hanang’ katika mkoa wa manyara. Shule iko pembezoni mwa barabara ya 

kutoka balangdalalu kwenda diloda.   

 1:2 TAREHE YA KURIPOTI 

Mhula wa masomo kwa mwaka 2021 unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 

Ufikapo shuleni fika ofisi ya makamu mkuu wa shule kwa ajili ya usajili. Hairuhusiwi kuingia darasani 

kabla ya kusajiliwa. 

 1:3 AINA YA SHULE 

Shule hii ni ya kutwa kwa wanafunzi wote wavulana na wasichana kidato cha kwanza hadi cha nne. 

Mawasiliano hapa shuleni ni kwa lugha ya kiingereza. 

 



 

 1:4 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

  1.1 Sare za shule 

  Sare za shule na rangi zake 

i. Wavulana 

1. Suruali mbili (angalia rangi ya kitambaa kilicho ambatishwa na fomu hii) 

zenye mfuko mmoja wenye kuingia ndani, looks 8 yaani mbele nne (kushoto 

mbili na kulia mbili), nyuma mbili na pembeni mbili. Vile vile iwe na marinda 

manne( 4 celebrations) mawili kila upande. Hakikisha sare ni mpya na isiwe ya 

kubana upana chini kuanzia inch 15.  

2. Unatakiwa kuwa na mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya tetroni yenye 

mfuko mmoja na yasiwe ya cotton (pamba) 

3. Sweta 1 au 2 zenye rangi inayofanana na suruali iwe na “V” 

4. Soksi jozi mbili za rangi nyeusi 

5. Mkanda wa suruali ambao ni mweusi wa ngozi (usiwe na mapambo). 

6. Track soot moja rangi ya dark blue kwaajili ya michezo, ni muhimu sana. 

*** suruali inayobana, mnyonyo na mlegezo haviruhusiwi *** 

 

ii. Wasichana 

1. Sketi mbili (angalia rangi ya kitambaa kilichoambatishwa na fomu hii) ziwe 

ndefu hadi  kwenye vifundo vya mguu, marinda 16, belt inchi mbili na pindo la 

nchi moja. 

2. Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetroni, ziwe na mfuko mmoja tu 

na zisiwe za cotton (pamba). 

3. Sweta moja au mbili za uzi unaofanana na sketi yenye “V” 

4. Soksi jozi mbili ndefu za rangi nyeupe 

5. Kwa waislamu jalabibi/ushungi uwe wa rangi nyeupe, jalabibi/ushungi iwe ndefu 

kuvuka kiunoni na sketi zao ziwe ndefu hadi vifundo vya mguu. Ushungi usiwe 

na urembo, kitambaa cha jalabibi/ ushungi visiwe vyenye kuangaza (transparent). 

Blauzi nyeupe na yenye mikono mirefu. SURUALI HAIRUHUSIWI 

6. Track soot moja rangi ya dark blue kwaajili ya michezo, ni muhimu sana. 

Unatakiwa kuwa na jozi mbili za viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi na vyenye kufunga na Kamba 

(gidamu) visivyo na visigino virefu. Viatu maarufu kwa jina la bajaji , raba na aina nyingine kama hiyo 

hiviruhusiwi shuleni. 

 NB: uvaaji wa sare za shule ni muhimu na ni lazima uwe na sare ya shule yenye heshima na 

itakaguliwa ukifika shuleni kama tulivyokuagiza katika fomu hii. 

 1.2 vitendea kazi darasani 

I. Madaftari makubwa 09 (counter book quire 3) yakuandikia notes 

II. Madaftari madogo 09 yenye kurasa 48 au 96 ya kufanyia mazoezi 

III. Jalada (spring file) la kutunzia mitihani unayoifanya 

IV. Kalamu za kutosha, penseli, rula, kifutio cha penseli na mkebe wa vifaa vya 

mahesabu  (mathematical set), kamusi ya kiingereza (dictionary) 



V. Rim moja yenye mistari kwa ajili ya majaribio  mbali mbali ya wiki na mwezi ili 

kuepuka kuchana karatasi kwenye madaftari. 

VI. Ufagio kwaa jili ya usafi wa darasa na mazingira ya shule 

1.3 Chakula cha wanafunzi na mahitaji yake 

Ni jukumu la mzazi kuleta chakula cha mtoto wako awapo shuleni na jamii kwa ujumla  

 Mahitaji ya wanafunzi wa kutwa 

 Mahindi debe 4 kwa mwaka au debe 2 kwa mhula 

 Maharage debe 2 kwa mwaka au debe 1 kwa mhula 

 Fedha kwaajili ya posho ya mpishi, sukari, mafuta, chumvi, maji, kuni n.k ni Tshs. 

60,000 kwa mwaka au 30,000 kwa mhula. 

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE  

1.4 Mambo yakuzingatia 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sharia namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu nchini naOfisi 

ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu. Kama mwanafunzi 

unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa vizuri  mara baada ya 

kuripoti shuleni: 

I. Heshima kwa Viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima; 

II. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya shule kulingana na ratiba ya shule 

ni lazima; 

III. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio baada ya vipindi vya darasani 

(preparatrion) 

IV. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

V. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

VI. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

VII. Kuvaa sare ya shule kikamilifu wakati wote unapotakiwa; 

VIII. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; 

IX. Kutunza mali za Umma na mali binafsi. 

X. Ni lazima mwanafunzi ahudhurie shule siku zote 195 kwa mwaka na kwa masomo 

yote kwa siku. UTORO wa shule/ vipindi ni MWIKO. Mzazi kama kuna shida 

tafadhali toa taarifa shuleni. 

         1.6 Makosa yanayoweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule 

I. Wizi 

II. Uasherati na ushoga 

III. Ubakaji 

IV. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, 

mirungi, kuberi na kadhalika. 

V. Kupigana au kupiga 

VI. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 



VII. Kudharau bendera ya Taifa 

VIII. Kuwa mjamzito, kupata mimba au kusababisha mimba 

IX. Kutoa mimba 

X. Kuoa au kuolewa 

XI. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa 

shule au watu  

XII. Kukataa adhabu kwa makusudi 

XIII. Kuwa na simu ya mkononi 

2.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUWASILISHWA SHULENI NA 

MWANAFUNZI 

2.1 Fomu ya daktari: Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya 

serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. Fomu imeambatanishwa 

2.2 Fomu ya maelezo binafsi na mkataba: Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na 

mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai imeambatanishwa na unatakiwa kuijaza 

na kuirejesha kwa Mkuu wa Shule. Sehemu ya pili ya fomu hii itajazwa na mzazi ihusuyo kukiri 

kukubaliana na sheria. Kanuni na maelekezo mangine yatakayotolewa shuleni. 

HITIMISHO: Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

KARIBU SANA 

………………………………………… 

IDRISA M. MBWAMBO 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

Kiambatisho namba moja 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MAAGIZO YAKE 

Fomu hii irudishwe shuleni siku ya kuripoti mwanafunzi ikiwa imejazwa kikamilifu 

1. MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 

Jina kamili, ………………………………………………………………………………. Raia 

wa …………………………………. 

Madhehebu ………………………………………………. 

Tarehe ya kuzaliwa ………………………… umri miaka ………………. mahali ulipozaliwa 

……………………… 

Mahali unapoishi; kitongoji …………………………… kijiji ………………………. 

kata…………………………………. 

Tarafa ………………………. wilaya ………………………. mkoa 

……………………………………. 

Anuani ya nyumbani; S. L. P ……………………………………………………. 

Namba ya simu ya mkononi ya mzazi/mlezi; …………………………………. 

Mimi …………………………………. nimiksoma kwa makini maelekezo/ maagizo ya 

kujiunga na shule hii, pia sheria za shule kwa makini. Kwa heshima na kwa unyenyekevu 

mkubwa ninaikubali/ ninaikataa nafasi hii pamoja na masharti na sheria za shule kwasababu 

…………………………………………………………. 

…………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………. 

2. MKATABA MAALUMU KWA MWANAFUNZI 

Mimi………………………………………………... nimehiari kwa akili yangu timamu, 

kutoshiriki au kushawishi wanafunzi wenzangu na jamii kwa ujumla katika migomo, fujo 

na makossa ya jinai. Naahidi kutokuwa mtoro kabisa wa shule au vipindi. Nikijua 

kufanya hivyo ni kinyume cha sheria, kanuni na taratibu za shule. 

    Tarehe ………………………………………… saini 

……………………………... 

3. TAARIFA YA MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI 

Uthibitisho wa kushirikiana na shule katika kumlea mtoto wangu 

i). Jina kamili la Mzazi/Mlezi 

………………………………………………………………………………. 



     Uhusiano 

…………………………………………………. 

Anuani ya nyumbani: S. L. P ………………………………………………… 

Umri ………………………………… kazi …………………………… mahali pa kazi 

…………………………………………... 

Kitongoji ……………………………. Mtaa / Kijiji 

………………………………………. Kata ……………….................. 

Wilaya …………………………. Mkoa …………………………………… uraia 

…………………………………………... 

Namba ya simu ya mzazi/ mlezi 

…………………………………………………………………. 

ii). Mimi ……………………………………………………... Mzazi/ Mlezi wa 

…………………………………………… ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako 

nimesoma maelekezo/ Maagizo na sheria za shule kikamilifu. Ninakubali/ ninakataa 

nafasi hiyo ninaahidi /siahidi kutimiza mahitaji ya mtoto wangu na maagizo ya kujiunga 

na shule kwa muda wote uliopangwa kwa kufuata sheria na kanuni zilizopo. 

Nitahakikisha mtoto wangu anahudhuria shuleni bila kukosa. Aidha naahidi 

kushirikiana daima na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mtoto huyu kwa 

manufaa yake binafsi, ya wazazi, jamii na Taifa kwa ujumla. 

Kama unakataa toa sababu 

………………………………………………………………………………………………

…………. 

………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………… 

Tarehe …………………………. Saini …………………………………… 

(Isainiwe na mzazi /Mlezi na si vinginevyo) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 

Kiambatisho namba mbili 

CERTIFICATE OF MEDICAL EXAMINATION 
HIRBADAW SECONDARY SCHOOL, 

P.O BOX 224 

KATESH – MANYARA 

Date ………………………………………. 

Ref No. HSS/HCU/HD/20 

The Medical Officer, 

Government Hospital/DDH ……………………………………. 

P.O Box …………………………………. 

Dear Doctor 

RE: SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

NAME OF PUPIL …………………………………………………………. FORM I YEAR 2020 

We shall be grateful if you will kindly examine the above named pupil and give us a report to 

undertake in our school well. Please remark and indicate against the item mentioned below: 

I. X- Ray ……………………………………………………………………… 

II. Urine ………………………………………………………………... 

III. Stool examination …………………………………………………... 

IV. Physical fitness ... Eyes, limbs, Chest, Ears, Spleen, Abdomen, Speech ………………… 

V. V. D ………………………………………………………………… 

VI. Tuberculosis (T. B) …………………………………………………… 

VII. Pregnancy test …………………………………… 

A. PRELIMINARY INFORMATION FROM THE PUPIL BEFORE THE DOCTOR 

Historical Background 

S/N DISEASE YES/NO S/N DISEASE YES/NO 

1 Tuberculosis  10 Epilepsy  

2 Asthma  11 ENT Trouble  

3 Pneumonia  12 Skin disorder disease  

4 Heart trouble  13 Anemia  

5 Recurrent indigestion  14 Operations  

6 Jaundice  15 Serious accidents  

7 Dysentery  16 Chronic Malaria  

8 Kidney & urine trouble  17 Stomach trouble  

9 Nervous break down  18 Eye disorder  

 



 OFFICIAL MEDICAL EXAMINATION REPORT 

Weight………………. Heart Beat ……………... vision ……………... E.CT ……………………………. 

Doctor’ s Name …………………………… Designation ……………………. Date …………………... 

Signature and Official Stamp, …………………………………………………. 


