

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG

SHULE YA SEKONDARI DANIEL NOUD

S.L.P 242

KATESH-HANANG

TAREHE 5/12/2022

MOB: 0787577364

Kumb Na.....

Jina la mwanafunzi.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI DANIEL NOUD KWA WANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2023

Utangulizi

Ninayo furaha kukutarifu kuwa umechagua kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya Daniel noud mwaka **2023**.Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **09/01/2023** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **13/01/2023**.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuripoti katika tarehe aliyoelekezwa ili kuepuka **kupoteza** nafasi yake na mzazi kuchukuliwa hatua za kisheria kwa kushindwa kumrtipotisha mwanafunzi kwa wakati.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA

- . Suruali dark blue-upana 16 na iwe na turn up
- . Shati jeupe mikono mifupi
- . sweta rangi ya dark blue
- . Viatu vyeusi vya kufunga na kambana visiwe na visigino virefu
- . Soksi rangi nyeusi
- . Fulana nyeupe ya kuvalia ndani ya shati
- . Mkanda mweusi usiwe na kichwa kikubwa
- . Vifaa vya michezo:viatu vya michezo visivyoteleza,soks l nyekundu ndefu,truck suit ya blue bukta nyekundu na t-shirt nyekundu
- . Tai rangi ya dark blue

Angalizo: suruali isiwe na upana chini ya 16 ni marufuku kuvaa suruali nyembamba na pia viatu vya plastic haviruhusiwi.

(b) WASICHANA

- .Sketi ya dark blue iwe ndefu (**sketi fupi ni marufuku**)
- .Shati jeupe mikono mifupi
- .Sweta rangi ya dark blue
- .Viatu vyeusi na visiwe na visigino virefu na view na kamba
- . soksi ndefu rangi nyeupe
- . Fulana nyeupe ya kuvalia ndani ya shati
- .Vifaa vya michezo :viatu vya michezo visivyo teleza,soksi nyekundu,truck suit ya blue bukta nyekundu na t-shirt nyekundu
- .Tai rangi ya dark blue

Angalizo:Ni marufuku kuvaa Sketi fupi na viatu Vya plastic

VIFAA VYA KUJIFUNZIA

Daftari kubwa counter **quire 2** ziwe kumi,kalamu,mkebe wa hesabu na kamusi ya kiingereza.

CHAKULA CHA WANAFUNZI

;mwanafunzi aje **na debe 2** za mahindi na maharage **kilo 16** kwa muhula wa kwanza .

;Mwanafunzi aje na kiasi cha **shilingi 22500/=** elfu ishirini na mbili na mia tano tu kwa muhula na kwa mwaka **ni 45000/=** arobaini na tano elfu kwa ajili ya huduma za chakula fedha hizo zilipwe benki kupitia **akaunti Na. 41010006345** na jina la akaunti ni kamati ya chakula Daniel Noud Sekondari.

: Aje RIMU A4 Moj (1) kwa ajili ya mazoezi ya kila juma . Na mitihani

;Aje na sahani bakuli na kijiko kwa ajili ya chakula viwe vya bati vitu hivyo vyote aje navyo siku ya kuripoti.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- (a)** Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanya kazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b)** Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c)** Kushiriki kuandaa maandalio ya jioni(preparation)
- (d)** Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- (e)** Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo kwa mda wote wa uanafunzi wako katika shule.
- (f)** Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.
- (g)** Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- (h)** Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i)** Kutunza mali za shule.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUFUKUZISHA SHULE MOJA KWA MOJA.

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kucheza kamari kama vile kubet n.k.
- (e) Kupigana na kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma .
- (g) Kudharua bendara ya taifa.
- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba.
- (i) Kuoau au kuolewa.
- (j) Kutoa mimba.
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongeza au kushiriki vurugu na kuvunja amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (m) Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA NA MWANAFUNZI.

(a) Medica examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na kukabidhiwa kwa mkuu wa shule atakaporipoti. fomu imeambatanishwa.

(b) nakala ya cheti cha kuzaliwa.

Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YA DANIEL NOUD SEKO NDARI

A.A.MBAGALA

.....

KAIMU MKUU WA SHULE.

FOMU NA 1

**IJAZWE NA MGANGA MKUU WILAYA/KITUO CHA AFYA
NAYO NA KUMPA MKUU WA SHULE (USIPIMWE KWINGINE KOKOTE)**

MWANAFUNZI AJE

Mimi(jina la mganga mkuu wa mkoa /wilaya/kituo cha afya

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu(jina la mwanafunzi.....

Amepimwa nami kukamilifu na kuonekana kuwa **ana/hana** afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo.

HALI YA MWILI

- 1.Mapigo ya moyo.....
- 2.kiasi cha damu.....
- 3.kundi la damu.....
- 4.mkojo.....
- 5.kinyesi.....
- 6.macho.....
- 7.masikio.....

TOA MAONI YAKO KWA KILA KIPENGELE TAJWA

Amewahi/anayo/hana magonjwa yafuatayo

- (a)pumu.....
- (b)kifua kikuu.....
- (C)kifafa.....
- (d)shinikizo la damu.....
- (e)vidonda vya tumbo.....
- (f)sickle cell.....
- (g)ukoma.....
- (h)maradhi ya zinaaa.....
- (i)maradhi ya akili.....
- (j)maradhi mengine makali yasiyotajwa hapo juu.....

ZINGATIA:KUJAZA TAARIFA ZA UWONGO ZISIZOTHIBITISHWA NI KOSA LA KISHERIA.

SAINI NA MUHURI WA DAKTARI/MGANGA

.....

Tarehe.....