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MWANAFUNZI……………………………

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2023.

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Dumbeta. Shule
itafunguliwa tarehe 09/01/2023.

Mwanafunzi atakaye chelewa baada ya tarehe hiyo hata pokelewa.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. MAAGIZO YA KAMATI YA CHAKULA.
CHAKULA.

i.Mahindi debe nne (4) kwa mwaka- mbili kwa muhula.

ii.Maharagwe debe mbili (2) kwa mwaka- moja kwa muhula.

Fedha za chakula ni Tsh. 30000/= kwa muhula na Tsh. 60000/= kwa mwaka. Fedha zote
zipelekwe BANK YA NMB tawi la Katesh. Jina la akaunti ; CHAKULA DUMBETA SEKONDARI;
Akanti No. 41010006289. Mwanao aje na pay slip ya benki. Pay slip itapokelewa na mhasibu wa
kamati ya chakula.

B. SARE ZA SHULE.
i. Sketi ya bluu bahari(light blue) mshono wa rinda boks yenye urefu jicho la mguu

(ankle) kwa wasichana na blauzi ya rangi nyeupe yenye mikono mifupi.
ii. Kwa wavulana ni suruali ya bluu bahari yenye selebration na isiyo simple jeans wala

mnyonyo. Shati nyeupe yenye mikono mifupi na tai ya rangi ya suruali kwa wavulana
na tai ya rangi ya sketi kwa wasichana.
NB. Mwanafunzi atakaye vaa sare tofauti na zilizotajwa hatapokelewa.

iii. Sweta ziwe na rangi ya  bluu bahari.



C.  SARE ZA MICHEZO.

A.WASICHANA
-Sketi moja rangi ya kijani
-Fulana moja ya rangi ya kijani
-Raba ya michezo rangi yoyote

B.WAVULANA

-Bukta moja rangi ya kijani
-Fulana moja rangi ya kijani
-Raba ya michezo rangi yoyote

C. VIFAA VYA DARASANI
-Daftari kubwa 15
-Mathematical set
Kamusi ya kiingereza

D. VIFAA VYA USAFI KWA AJILI YA KUMWAGILIA MAUA NA KUFAGIA

Ndoo ndogo na ufagio (hard broom) kwa wavulana na soft broom kwa wasichana. Kwa
ajili ya usafi wa mazingira ya shule na kumwagilia maua.

E.MAENDELEO YA TAALUMA
Mwanafunzi wa shule ya sekondari dumbeta anapaswa kujibidiisha katika

masomo yake wakati wote na kufaulu vizuri mitihani ya kila mwezina mwisho wa
muhula/mwaka. Mwanafunzi anapaswa kupata wastani wa 50% hadi 100% katika
maendeleo yake kitaaluma.
Mwanafunzi atakaye shindwa kufikia wastani wa alama hizo yaani wastani wa 50%
atapaswa kuja na mzazi wake shuleni ili kushauriana na uongozi. Taarifa kuhusu
maendeleo yako kimasomo , tabia na kazi za mikono itatumwa kwa mzazi /mlezi wako
aliyeandikiswa shuleni naye atatakiwa kuwa ameipokea na atoe maoni yake kuhusu hilo
bila majibu hatapokelewa shuleni.
Mwanafunzi haruhusiwi kutoka shuleni bila ruhusa.
VIAMBATANISHO MUHIMU.
1.Cheti cha dakitari fomu namba moja imeambatanishwa.
2.Fomu na 2.ya mapokezi shuleni imeambatanishwa.
FOMU ZOTE ZIJAZWE KIKAMILIFU
KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI DUMBETA.

……………………….
SOPHIA BARAN MALLEY

MKUU WA SHULE



SHERIA NA KANUNI ZA ZA SHULE.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu No.25 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a ) Heshima kwa viongozi wa nchi , waalimu, wazazi ,wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b.) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

(c) Kuheshimu  NEMBO, NYIMBO, BENDERA, PICHA ZA VIONGOZI WA TAIFA NA FEDHA ZA TAIFA.

(d). Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha ya matusi kwa mwalimu, watumishi wasio walimu,
wageni na wanafunzi wenzake.

(e) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazo pewa.

(f). Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(g). Kutunza usafi wa mwili na mzingira ya shule.

(h). Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

(i). Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(j). Kunyoosha mkono  pindi anapouliza swali au kujibu swali.

(k). Kutoa taarifa ya afya yake bila kuficha kitu chochote.

(i). Kuheshimu mahali pa kulia chakula( bwalo), vyumba vya madarasa, ofisi na mali za umma na
binafsi.

(m) Kuheshimu na kutekeleza sheria nyingine zozote ndogondogo utakazo zikuta shuleni na
viongozi wa SERIKALI YA WANAFUNZI.

MAKOSA YANAYOWEZA KUKUSABABISHIA KUFUKUZWA SHULE.

-Wizi

-uasherati na ushoga

-ubakaji, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kuberi n.k

-kupigana au kupiga

-Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.



-Kudharau bendera ya taifa.

-Kuoa au kuolewa.

-Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.

-Kutoa mimba.

-Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.

-Kukataa adhabu kwa makusudi.

- kumiliki simu ya mkononi.

FOMU NA 1



IJAZWE NA MGANGA MKUU / WILAYA /KITUO CHA AFYA.

MWANAFUNZI AJE NAYO NA KUMPA MKUU WA SHULE.

(USIPIMWE KWINGINE KOKOTE)

Mimi ni ( jina la mganga mkuu wa mkoa/ kituo cha afya…………………………………………

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi………………………………………….

Amepimwa kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/ hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo:

a.HALI YA MWILI

1.Mapigo ya
moyo…………………………………………………………………………………………………………
………………..

2.kiasi cha
damu…………………………………………………………………………………………………………
…………………………

3. kundi la
damu…………………………………………………………………………………………………………
………………………….

4.mkojo
………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………….

5.Kinyesi………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………….

6.Macho……………………………………………………………………………………………………
………………………………………………

7.masikio……………………………………………………………………………………………………
………………………………

ANGALIZO: Weka maoni yako katika kila kipengele tajwa.

b. MAGONJWA

Amewahi/anayo/hana magonjwa yafuatayo.

a. Pumu………………………………………………………………………………………………
…………………………

b. Kifua
kikuu…………………………………………………………………………………………………
………………

c. Kifafa…………………………………………………………………………………………………
………………………



d. Shinikizo la damu
chini/juu……………………………………………………………………………………………

e. Vidonda vya
tumbo………………………………………………………………………………………………
………

f. Sickle
cell…………………………………………………………………………………………………
………..

g. Ukoma………………………………………………………………………………………………
……………………………

h. Magonjwa ya
zinaa…………………………………………………………………………………………………
……

i. Magonjwa ya
kili……………………………………………………………………………………………………
…

j. Maradhi mengine makali yasiyo tajwa hapo
juu………………………………………………………

Sahihi na muhuri wa daktari/ mganga

Tarehe………………………………………

FOMU NA 2

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKLI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG

SHULE YA SEKONDARI DUMBETA

S.L.P 13,

KATESH- HANANG.

TAREHE…………

Kumb. Na.DSS/F/SEL./VOL. 1………

FOMU YA MAPOKEZI SHULENI –MAELEKEZO KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI (andika majina matatu kwa herufi kubwa)……………………………….
2. Uraia…………………………………………………………………………………………………
………………………..

3. Tarehe ya
kuzaliwa……………………………………………………………………………………………
…………



4. Shule
anayotoka……………………………………………………………………………………………
…………..

5. Tarehe ya kutoka shule
hiyo………………………………………………………………………………………..

SEHEMU B. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI.

1.Jina lamzazi/
mlezi…………………………………………………………………………………………………..

2. Anwani ya mazazi
/mlezi……………………………………………………………………………………….

3.Kazi ya mzazi
/mlezi……………………………………………………………………………………………………….

4.Mahali anapofanyia
kazi…………………………………………………………………………………………………..

5. Mahali anapoishi (kijiji au
kata)……………………………………………………………………………………….

6.Ndugu wawili wa karibu (wanaoweza kufanya majukumu ya mzazi/ mlezi kuhusu mwanafunzi

1.Ndugu wa kwanza;

Jina…………………………………………………………………………………………….

Anwani………………………………………………………………………………………..

Uhusiano wake na mwanafunzi…………………………………………………….

Uhusiano wake na mzazi………………………………………………………………….

2.Ndugu wa pili

Jina………………………………………

Anwani…………………………………

Uhusiano……………………………..

Uhusiano wake na mwanafunzi…………………………

Uhusiano na mzazi……………………………………………




