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MWAKA WA MASOMO 2023.

resneneenn: dmechapuliva

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao .....covieviieve i
kujiunga na kidato cha kwanza mwaka wa masomo 2023 katika shule tajwa hapo juu.

Nachukua nafasi hii kumpongeza kwa kupata nafasi hii.
Hongera sana na karibu sanal

Yafuatayo ni maagizo muhimu ambayo unatakiwa kuyatimiza kabla ya mwanao kuripoti hapa shuleni,

lwapo unaikubali nafasi hii tafadhali jaza fumu ya;

siku ya kupokelewa au kuripoti shuleni siku ya tarehe 09/01/2023.

kali za kisheria kabla nafasi yake hajapewa mwanafunzi mwingine.

1.

(a) Kukubali nafasi

{b) Habari za mzazi au mlezi na mwanafunzi na iwekwe saini.
2

ijazwe kikamilifu.

3.
4,
5.

HULE YA SEKONDARI ENDAGAW KWA

Fika hospitali/kituo cha afya cha serikali na mwanao apimwe na fomu ya kupimwa iliyoambatishwa
Fomu zote zilizo tajwa hapo juu zikisha kuwa tayari ufike nazo shuleni na kukabidhi uongozi wa shule
Mzazi/mlezi atakayemkosesha mwanafunzi kuripoti shuleni kwaajili ya masomo atachukuliwa hatua

Nasisitiza kwamba ni muhimu kila mwanafunzi aripoti siku ya tarehe 09/01/2023 ili kupata fursa nzuri

va kuelimishwa na kuelekezwa masuala mbalimbali ya taaluma, nidhamu, malezi, sheria za shule n.k

Unatakiwe kumuripotisha mwanao shuleni tarehe 09/01/2023 saa 1:30 osubuhi mpoka 6:30 mchana

bila kukosa. Mwanafunzi aletwe na mzazi/mlezi wake

yatakayotolewa na uongozi wa shule.
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. Soksi ndefu nyeupe

v Wity vyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi
w. Saa ya mhkononi

b) WAVLLANA

Surual pana renye (turn up) mbili 2a Kijani kibichi na shati mbili nyeupe mikono mifupi.
Sweta moja rang! ya kijani kibichi shingo “V”

Tai ndelu ya kijan kibichi

Soksi rangt va kaki

Viatu vyeusi vyenye kamba na kisigino kifupi

Saa ya mhonon.

sezEe”

[c) SARE 2INGINE KWA WOTE
L Tisheti ya shule itapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh. 12,000/=
i Nguo 2a michezo (track suit) rangi ya “kijani” na zitakaguliwa.

3. MAHITAN YA KITAALUMA
L Daftari 10 (kubwa za kaunta) Quire 2 au Quire 3 na begi zuri na kubwa la kubebea madaftari
N3 $i VINGINEVYO.
i Kalamu 22 wino mweusi au bluu, penseli, rula, kifutio, mkebe wa hisabati ulio kamilika
(mathematical sets)

. Kamusi ya kiingereza moja (English Dictionary)

4 [a) MAHITAN YA VIFAA VYA USAFI
L Fagio mmoja, ndoo ndogo kwa kila mwanafunzi
i Wavulana waje na fykeo na wasichana waje na (mopa)/mopper.

{b) VYOMBO VYA CHAKULA

Vyombo wya chakula vya aluminium (visiwe vya plastiki), sahani, bakuli, kijiko na kikombe.
KUCHANGIAA CHOMBO WAKATI WA KULA"




a kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengne, na jamii kwa

(ii). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni

(iiii). Kushiriki kwa makini katika shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima. g
(iv). Kushiriki na kwa makini a jioni saa 9:00 jioni hadi 11:00 jioni.

(v). Kuwahi katika kila shughuli za shule na utakazopewa.

(vi).Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo .

(vii). Kutunza usafi wa mwili wako,mavazi yako na mazingira ya shule.

{viii). Kuvaa sare kamili ya shule wakati wote uwapo shuleni na katika shughuli zozote utakapotakiwa.
{ix). Kuzingatua ratiba wakati wote na;

(x). Kutunza mali za umma.

SHERIA,KANUNi NA TARATIBU ZA SHU LE ENDAGAW SEKONDARI

NIDHAMU '

B : BT -
| KANUNI,SHERIA, NA UTARATIBU | ADHABU INAYOWEZA

B | KUCHUKULIWA

| 1. | Mwanafunzi anapaswa kuwa na heshima kwa viongou Ushauri, onyo na ‘adhabu kwa
| wa shule,wanafunzi wenzake na jamii kwa | kuzingatia sheria na taratibu.
ujumia;kushirikiana na wenzake na kuwa
| mvumilivu.Anapaswa kutii maagizo halali yanayotolewa

i ' na walimu pamoja nia viongozi wengine. P

[Z—T Mwanafuni anapaswa utunza na kulinda mali za shule, ' Ushauri,onyo,adhabu kwa

|' umma na binafsi kuzingatia sheria na §
| taratibu,kulipa gharama za :
e . uharibifu.

3. | Mwanafunzi anapaswa kushiriki kazi za darasani na | Ushauri, onyo na adhabu kwa
kujisomea bila kupiga kelele hata kama mwalimu | kuzingatia sheria na taratibu
hayupo.lkibidi kutoa nje ni lazima kuomba ruhusa kwa
mwalimu au kiongozi wa darasa

4. | Mwanafunzi kutembelea nyumba ra walimu au Ushauri, onyo na M

= watumishi wengine wa shule anapaswa kuwa na sababu | kuzingatia sheria na
. maalum Kusimamishwa au

shule.
> wa Taifa na Pesa za Taifa wakati |




Danga.

nafunzi wanatakiwa kuikitia mara moja na kukimbia wanakoitwa
\Wanafunzi wanatakiwa kuheshimu bendera ya serikali, picha za viongozi serikali, wimbo wa

Taifa na fedha za Taifa.
Wanafunzi waheshimu ukumbi wa mikutano, ofisi za shule, kutunza na kuthamini mali yao

binafsi na mali ya umma.
viii. Wanafunzi wawe mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote walipo.

b Wanafunzi wawe kimya wakati wote wakiwa darasani wasitoke nje bila ruhusa ya mwalimu au
kiongozi aliyeko.
X. Wanafunzi wanyoshe mkono juu na wasimame wanapoulizwa na kujibu maswali
xi. Wanafunzi kati ya wavulana na wasichana uwe wa kimasomo
. B. MUHIMU:
B i Ni lazima wanafunzi wote wahudhurie vipindi vya masomo ndani na nje ya darasa
e iil. Wanafunzi wote ni lazima wahudhurie kazi zote za mikono
iii. Wanafunzi wote ni lazima wahudhurie mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa
L usafi, kupandisha Bendera ya Taifa n.k
4 iv. Kwa kuzingatia sheria ndogo ya mahudhurio ya lazima katika shule za sekondari Wilaya Hanang’

mwanafunzi atakayekosa/acha shule BILA SABABU ZA MSINGI pamoja na MZAZI/MLEZI
atakayesababisha mwanafunzi kuacha shule/masomo atachukuliwa hatua za KISHERIA KWA
KUZINGATIA SHERIA NDOGO HIYO.

C. KUWAHI .
¥ Wanafunzi wote ni lazima wawahi shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya J
kila siku, kama vile vipindi vya darasani na nje ya darasa, wakati wa zamu, kurudi shuleni baada "

ya likizo, n.k

Wanafunzi ni lazima kuwahi haraka wanaposikia wito wa dharura.




P,

13

a. Vilabu vya pombe
b. Majumba ya starehe
€. Nyumba za kulala wageni

=

Kila mwanafunzi ni lazima azingatie usafi wa vifaa vyote anavyotumia hapa shuleni, usafi wake
binafsi kama vile; mwili, sare za shule, mazingira ya shu;e n.k

Kila mwanafunzi ni lazima awajibike kwa usafi wa mazingira ya shule, ni marufuku kutupa
makaratasi ovyo, na pia ni marufuku kupita njia za vichochoro, kila mwanafunzi lazina atunze
bustani za maua kwa kila hali. Nk
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ichochea na kuongoza ua kuvuruga Amani na usalama wa watu, lugha za matusi.
a adhabu kwa makusudi.




rresssressseeeesjiNSIA (ME/KE)...........tarehe ya kuzaliwa
B ssvesseneseaess WY Uraia

kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na shule yako, pia sheria za shule.

heshima na unyenyekevu mkubwa ninaikubali/ninaikataa nafasi hiyo kwa sababu

Sahihi

picha ya
B. MZAZI/MLEZI; mazazi/mlezi

Mimi rereneeneeene:Mzazi/mlezi wa

Nimesoma maagizo ya kujiunga na sheria zake. Ninakubali/nakataa nafasi hiyo, ninaahidi/siahidi kumtimizia
mtoto wangu mahitaji na maagizo yote ya kujiunga na shule katika muda uliopangwa.

Aidha naahidi kushirikiana daima na uongozi wa shule katika kumtunza na kumlea mtoto huyu kwa
manufaa yake binafsi, wazazi na Taifa kwa ujumla. Kama unakataa toa sababu

ssssssssssssnns s s

N.B:
Udanganyifu wowote ambao utasababisha/kulenga kumkosesha mwanafunzi masomo/shule sheria
itachukuliwa dhidi yako. Ahsante.
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KItOngOji: ..covvuenersere SIMUL 1ovvever.5AINN o

Kitongoji: Simu: saini
l J YA KUKUBALI NAFASI NA FOMU YA DAKTARI ZILETWE SIKU YA MWANAFUNZI
WA IMEJAZWA KIKAMILIFU. et
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................................................

TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER.

I certify that the above mentioned student is fit to pursue his/her studies at secondary school.




