
OFISI YA RAIS TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG 

SHULE YA SEKONDARI GABADAW 

 
S.L.P 27, 

 
KATESH- HANANG. 

 
……………………. 

 
KMB.NA GBD/SS/JINSTR/2022/01 

 

JINA LA MWANAFUNZI:…………………………………………………….. 

 
S.L.P……………………………. 

 
Ndugu, 

 
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GABADAW 

MWAKA 2023 

 
1.0. UTANGULIZI 

Ninafuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka 2023 Shule 

ya Sekondari Gabadaw.Shule ya Sekondari Gabadaw iko umbali wa km 14 magharibi mwa mji 

mkuu wa wilaya ya Hanang (Katesh).Shule itafunguliwa tarehe 9/01/2023 hivyo unatakiwa 

kuripoti shuleni tahere 9/01/2023 bila kukosa saa moja kamili asubuhi. 

Na mwisho wa kuripoti ni tarehe 16/01/2023 endapo hutaripoti kwa muda uliotajwa hapo nafasi 

yako atapewa mwanafunzi mwingine aliyefaulu. 

 

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1. SARE YA SHULE (IFANANE KWA RANGI,MISHONO NA UBORA WAKE) 

A. SARE ZA WASICHANA 

 Sketi mbili za rangi ya kaki na kiwe ni kitambaa cha material’ namba moja. 

 Sketi ziwe ndefu zisizoonesha maungo,kitambaa kiwe kizito, Sketi ziwe rinda 

box. 

 Blauzi mbili nyeupe(shati ya shule) aina ya tetroni zenye mikono mifupi. 

 Sweta rangi ya Zambarau. 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo na vyenye 

kamba(gidamu). 

 Stocking/soksi ndefu nyeupe. 

 Raba nyeupe kwa ajili ya michezo,Bukta ya blue na Tracksuit kijani yenye 

mistari nyeupe pembeni. 

 Mfuko wa kubebea madaftari na vitabu. 

 Wanafunzi wa Kiislamu wavae hijabu ya vitambaa vilivyotajwa hapo juu. 

B. SARE ZA WAVULANA 

Suruali mbili za rangi ya kaki zenye rinda mbili mbele kila upande, zisiwe 

mnyonyo au “model”. Kitambaa kiwe kizito, namba moja. 

 Sweta rangi ya Zambarau. 

 Mashati mawili meupe ya tetroni ya mikono mifupi 

 Raba jozi moja nyeupe kwa ajili ya michezo. 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo na vyenye kamba 

(gidamu). 

 Stocking/socksi ndefu za kaki jozi mbili. 

 Mfuko wa kubebea madaftari na vitabu. 



2.2. VIFAA VYA DARASANI NA CHAKULA. 

 Kila mwanafunzi aje na madaftari makubwa Counter Q3 kumi, 

Kalamu,Mkebe wa hisabati,Rula na Penseli. 

 Kamusi (iwe ya Kiingereza tu na Ream 1 kwa matumizi yamitihani yake. 

 
Mahitaji menigne muhimu ambayo mwanafunzi anatakiwa kuja nayo wakati wa 

kuripoti shuleni ni kama ifuatavyo:- 

 

1. Mwanafunzi anatakiwa aje na ufagio kwa ajili ya usafi wa mazingira. 

 
CHAKULA CHA MCHANA 

Mahitaji ya chakula cha mchana kinaratibiwa na Kamati ya chakula 

kilichochaguliwa na wazazi, hivyo; kwa muhula wa kwanza (1) 

Mwanafunzi anatakiwa aje na 

(I) Mahindi debe 2  kwa muhula anaporipoti na debe 4 kwa mwaka 
 

kuanzia Julai 2023- June 2024. 

(II) Maharage debe 1 kwa muhula anapo ripoti na debe 2 kwa 
 

mwaka kuanzia Mei 2023 - April 2024. FEDHA 

Fedha kwa ajili ya kuni,mafuta ya kupikia, sukari, chumvi, vitunguu na kwa ajili ya kumlipia 

mpishi wa chakula cha wanafunzi ni kama ifuatavyo:- 

 

KWA MUHULA 

KWA MWAKA 

 

Tsh.22,500/= 

45,000/= 

 

Fedha zote zinalipwa kwa kamati ya chakula na siyo kwa shule, na unatakiwa kuwasilisha stakabadhi ya 

benki kwa katibu wa kamati ya chakula siku unaporipoti na si fedha taslimu na fedha zote ziwekwe 

kwenye Akaunti ya kamati ambayo ni GASECHA A/C. 41010006301 

Kila mwanafunzi aje na vyombo vya chakula, Sahani ya bati, Bakuli la bati na Kijiko na awe 

anavitunza vizuri na katika hali ya usafi wakati wote. Wanafunzi hawaruhusiwi kabisa kushirikiana 

vyombo wakati wa kula chakula. 

 

N.B Nimarufuku mzazi kulipa fedha TASLIMU kwa Kamati kwani kufanya hivyo kunaweza kushawishi 

matumizi mabaya ya fedha, hivyo zilipwe BENKI 

 

1. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo 

inayotolewa na wizara ya elimu, mafunzo na sayansi na teknolojia yenye dhamana 

ya elimu nchini na Ofisi ya Rais- Tamisemi yenye jukumu na usimamizi wa elimu, 

unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi:- 

(a)  Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule 

kulingana na ratiba ya shule ni lazima. 

(c) Kushiriki kuandaa maandalio ya jioni (preparation) 

(d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa. 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo kwa muda wote wa uanafunzi wako katika shule. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

(i) Kutunza mali za shule. 

 

 



MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUFUKUZISHA SHULE MOJA KWA MOJA 

 

(a) Wizi 

 
(b) Uasherati na ushoga 

 

(c) Ubakaji 

 

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji 

bangi,cocaine mirungi,kucheza kamali kama vile kubeti n.k. 

(e) Kupigana na kupiga. 
 

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma. 

 

(g) Kudharau bendera ya Taifa. 

 

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba. 

 

(i) Kuoa au kuolewa. 

 

(j) Kutoa mimba. 

 

(k) Kugoma, kuchochea na kuongeza au kushiriki vurugu na kuvunja amani 

na usalama wa shule au watu. 

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

 

(m) Kuwa na simu ya mkononi. 

 

 
 

KARIBU SANA GABADAW SEKONDARI 

 

 

 

 

PONCIANI W. MAO 

MKUU WA SHULE. 



OFISI YA RAIS TAMISEMI 

 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG 

GABADAW SEKONDARI, 

 
S.L.P 27, 

 

KATESH- MANYARA. 

 
TAREHE ………………………. 

 

FOMU NO.2 

 
MKUU WA WILAYA, 

 
S.L.P 10, 

 
KATESH- HANANG. 

 
YAH: UTHIBITISHO WA URAIA WA MWANAFUNZI 

 
Ninaomba uthibitisho kwa mandishi kwamba mzazi/mlezi wa kijana mtajwa hapo juu ni raia 

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kwamba kijana wao ni mtanzania. (Kwa asiye na 

cheti cha kuzaliwa) 

 

N.B: Ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa na bandika pasport size moja kwenye fomu hii. 

 

 
………………………. 

MKUU WA SHULE 

Ninathibitisha kwamba kuna ushahidi wa kutosha kuwa mzazi/mlezi wa mwanafunzi. 

 
………………………………………………………………………………………………… 

 
(a) Raia wa kuzaliwa 

(b) Si raia wa Tanzania 

 

 

 
……………………………. 

MKUU WA WILAYA 



MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI 

(FOMU YA MAPOKEZI SHULENI) 

GABADAW 

SEKONDARI 

S.L.P 27 

KATES- HANANG 

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANAFUNZI 

Mimi................................................................................... nakubali na kutii sheria zote za 

shule kama zilivyoanishwa hapo juu, sitashiriki katika migomo,fujo na makosa mengeine ya 

jinai. 

Saini………………………………………………….. 

Tarehe ……………………………………. 

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI 

1. Jina la 

mzazi……………………………………………………………………………………… 

2. Anwani ya 

Mzazi/mlezi……………………………………………………………………….. 

3. Mahali 

anapoishi(kijiji/kata)…………………………………………………………………… 

4. Kazi ya mzazi/mlezi………………………………………………………………………. 

5. Mahali anapofanya 

kazi………………………………………………………………………… 

6. Ndugu wawili wa karibu(wanaoweza kufanya majukumu ya mzazi/mlezi kuhusu 

mwanafunzi). 

 

NDUGU WA KWANZA. 

 
1. Jina ……………………………………………………………………………………………… 

2. Anwani…………………………………………………………………………………………... 

3. Uhusiano na 

mwanafunzi………………………………………………………………...…………. 

4. Uhusiano wake na 

mzazi……………………………………………………..……………………... 

NDUGU WA PILI 

1. Jina ………………………………………………………………………………………… 

2. Anwani…………………………………………………………………………………… 

3. Uhusiano na 

mwanafunzi………………………………………………………………………. 

4. Uhusiano wake na mzazi…………………………………….……………………….. 

 
SEHEMU C: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI 

 
Mimi ................................................................... Mzazi/mlezi wa 

mwanafunzi ...................................................................... Ninakiri kukubaliana na sheria, 

kanuni na maelekezo mengine yatayotolewa na shule. Na ahidi nitamsimamia mwanangu 

katika swala la mahudhurio kikamilifu na kuhakikisha mahitaji yake nayatimizi. 

 

Saini……………………………………………………………… 



C. MEDICAL EXAMINATION FORM 

PART I: 

(To be completed by Medical Officer in Mission / Government Hospital) 

 
Student’s full name……………………………… Age: ………. Date ……………… 

 
I. a) Eye sight ……………………………………………………………… 

b) Heart examination ……………………………………………………… 

c) Blood pressure: ……………………………………………………… 

d) Chest: …………………………………………………………………… 

e) Hearing ……………………………………………………………… 

f) Speech …………………………………………………………………. 

g) Venereal diseases, Syphilis test ………………………………………… 

h) Leprosy ……………………………………………………………… 

i) Sickle Cell test…………………………………………………………… 

j) Asthma ……………………………………………………………… 

k) HB ……………………………………………………………………… 

l) Epilepsy ………………………………………………………………… 

m) Skin Diseases etc ………………………………………………………. 

n) T.B Test ………………………………………………………………… 

II. Other serious diseases / Abnormalities ………………………………… 

……………………………………………………………………………… 

 
 

PART II: 

I have examination the above named student and recommend that he/she is 

fit / unfit to join GABADAW Secondary School 

Name and Signature of 

Examiner ………………………………………………………………… 

Designation ………………………………………………………………… 

Station ……………………………………………………………………… 

Date ……………………………………………………………………… 

 
AGIZO: Mzazi athibitishe kuwa vipimo hivi vimefanyika kikamilifu. 

Atakayegundulika shuleni kuwa hakuchukuliwa vipimo kihalali 

atarudishwa nyumbani kwa matatizo yatakayojitokeza kinyume na maoni 

ya daktari  

 

PONCIANI W. MAO 

MKUU WA SHULE



 


