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Jina la Mwanafunzi .........…………………......................
Shule ya msingi alikotoka………………………………..
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI GANANA WILAYA YA

HANANG’ MKOAWAMANYARAMWAKA 2023.
1.0. Utangulizi
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule yetu
mwaka 2023. Shule ya Sekondari GANANA ipo umbali wa km 2 Mashariki mwa Mji wa Katesh
Halmashauri ya wilaya ya hanang’.
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 09/01/2023, unatakiwa kuwasili shuleni kuanzia
tarehe 09/01/2023 na mwisho wa usajili ni tarehe 31/01/2023.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1. Sare za Shule

1. Wasichana
i) Sketi mbili, urefu wa kutosha hadi kifundo cha chini cha mguu zenye rinda boksi na

mfuko mmoja upande wa kulia.(Aina ya kitambaa kimeambatanishwa kwenye
fomu hii)

ii) Shati 2 blue bahari, aina ya tetroni mikono mifupi na vishikizo vya kawaida.
iii) Soksi nyeupe ndefu(stockings) jozi 2.
iv) Sweta la rangi ya blue bahari v-shaped

2. Kwa wasichana wa dini ya kiislamu, sare zinazokubalika ni hizi
i) Sketi mbili, urefu wa kutosha hadi kifundo cha chini cha mguu zenye rinda boksi na

mfuko mmoja upande wa kulia.(Aina ya kitambaa kimeambatanishwa kwenye
fomu hii) AU

ii) Kanzu 2 blue bahari ndefu mpaka magotini, pana na isiyo na mpasuo, mikono
mirefu

iii) Shungi 2 za blue bahari zisizo na urembo wowote zinazovuka viwiko vya mikono.

3. Wavulana
i) Suruali 2 za blue bahari zenye rinda mbili na kunjo la “turn up” kwa chini, mfuko

wa nyuma mmoja uwekwe kishikizo. Suruali iwe pana inch 16 (isiwe mnyonyo) na
ndefu iguse kiatu.

ii) Shati 2 blue bahari aina ya tetron, mikono mifupi na vishikizo vya kawaida.
iii) Soksi za khaki jozi 2.
iv) Mkanda wa suruali (mweusi) wenye chuma cha kawaida bila picha yoyote.
v) Sweta la rangi ya blue bahari.

NB: Zingatia maelekezo juu ya mishono ya sare za shule. Zitakaguliwa ipasavyo.



2.2. Mahitaji ya jumla (wavulana na wasichana)
i) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba za kufunga na visigino vifupi. Viatu

visivyochongoka kwa mbele na bila muundo wa “Four angles”.
ii) Tai mbili za rangi ya suruali/ sketi kwa wote isipokuwa kwa wasichana watakaovaa vazi

la kiislamu tu.
iii) Sweta lenye rangi ya blue bahari.
iv) Sare za michezo kwa shule hii ni

Track suit ya rangi ya blue bahari.

2.3. Daftari kubwa 12, kalamu na mkebe wa hesabu.
2.4. Kamusi moja ya kiingereza ya oxford version.....
2.5. Gharama ya chakula cha wanafunzi kwa mwaka ni Tsh. 120,000/= na unaweza kulipa kwa

awamu mbili (Tsh. 60,000/= kwa muhula) kupitia namba ya akaunti ya NMB 41010006294
yenye jina la “KAMATI YA CHAKULA GANANA SEKONDARI”.

2.6. Mahitaji mengine ni:
(i) ….……………………………… (ii) …………………………………….

3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Tekinolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi ya RAIS – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu.

Kila mwanafunzi anapaswa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo :-

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje

ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
i) Kutunza mali za umma.



3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU
KUSIMAMISHWA SHULE

a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga.
c) Ubakaji.
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli

na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba.
i) Kuoa au kuolewa.
j) Kutoa mimba.
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 MAMBOMENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA
KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

a) Medical Examination form’ ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika

migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa

na shule.

NB: Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA GANANA SKONDARI

.............................…
MKUUWA SHULE

SHULE YA SEKONDARI GANANA



FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

Mimi ........................................................... niliyechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Kwaraa
kidato cha kwanza mwaka 2021. Nimesoma kwa makini na kuelewa maelekezo yote yaliyoandikwa
hapo juu na nipo tayari kufuata kanuni, taratibu na sheria za shule na nitajituma kusoma kwa bidii,
juhudi na maarifa kuhakikisha nafaulu kwa viwango vya juu na sitashiriki migomo, fujo na makosa
ya jinai.

Jina la mwanafunzi............................................................ Sahihi....................... Tarehe.................

Mtaa ninaoishi............................................Kata ya...................................... Wilaya ya……………

SHULE YA SEKONDARI GANANA

KUKIRI KWA MZAZI/ MLEZI

Mimi............................................. (majina ya mzazi/mlezi) mzazi/ mlezi wa ........................................
(majina ya mwanafunzi) aliyechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Kwaraa, kidato cha kwanza
2021, nimesoma kwa makini sheria, kanuni na maelekezo yaliyotolewa na shule na nimekubali
kuyafuata, ninaahidi kufuatilia mwenendo wake wa kitaaluma na kinidhamu kwa kushirikiana na
wanafunzi wengine, walimu na wadau mbalimbali wa Elimu.

Aidha nitamtimizia mahitaji yake yote ya shule kwa wakati.

Jina la mzazi/ mlezi............................................................... Sahihi.......................Tarehe...............

Mtaa ninaoishi.............................................Kata ya ...................................Wilaya ya………………..

Namba ya simu ya mzazi/ mlezi ................................................................. namba hii iwe inapatikana
kwa mawasiliano ya mzazi na uongozi wa shule.



MEDICAL EXAMINATION FORM

PART I:

(To be completed by Medical Officer in Mission / Government Hospital)

Student’s full name………………………………Age: ………. Date ………………

I. a) Eye sight ………………………………………………………………
b) Heart examination ………………………………………………………
c) Blood pressure: ………………………………………………………
d) Chest: ……………………………………………………………………
e) Hearing ………………………………………………………………
f) Speech ………………………………………………………………….
g) Venereal diseases, Syphilis test …………………………………………
h) Leprosy ………………………………………………………………
i) Sickle Cell test……………………………………………………………
j) Asthma ………………………………………………………………
k) HB ………………………………………………………………………
l) Epilepsy …………………………………………………………………
m) Skin Diseases etc ……………………………………………………….
n) T.B Test …………………………………………………………………

II. Other serious diseases / Abnormalities …………………………………
………………………………………………………………………………
PART II:
I have examination the above named student and recommend that he/she is fit / unfit to
join GANANA SECONDARY SCHOOL
Name of examiner …………………………………………………………………
Designation …………………………………………………………………
Station ………………………………………………………………………
Date ………………………………………………………………………

Sign: …………………………………….. Stamp: ……………………………


