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Mzazi/Mlezi  wa …………………………………………………………………………….. 
S.L.P ……………………… 
……………………………… 
YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI GARAWJA WILAYA HANANG,    
           MKOA WA MNYARA 2023 
Ninafurahi kuwa mwanao……………………………………………………. amechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii mwaka 2023. GARAWJA sekondari ni shule ya kutwa ya mchanganyiko. 
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 09/01/2023. Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 09/01/2023 mwisho wa kuripoti itakuwa tarehe 20/01/2023. Ni muhimu mwanao kuripoti tarehe hiyo ili ashiriki kikamilifu katika utaratibu ulioandaliwa na shule. KARIBU SANA 
Shule hii ipo katika wilaya ya hanang , mkoa wa Manyara. Ipo km 60 magharibi kutoka mji wa katesh-Shule ipo barabarani kabisa ukitoka katesh kuelekea haydom utashukia GARAWJA. Shule ipo katika kata ya GARAWJA , TARAFA YA BASSOTU. Kwa wale wanaotokea mikoani usafiri unapatikana katika kituo cha mabasi cha KATESH nauli ni Tsh 6000/-hadi GARAWJA 
Nakutakia maandalizi mema na karibu sana GARAWJA Sekondari 


MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.0 SARE ZA SHULE 
 Wasichana 
1. Shati  mbili (2) nyeupe mikono mifupi 
2. Sketi 2 rangi ya Damu ya mzee( marinda boksi ya mbele na nyuma ndefu mpaka karibu na vifundo vya    
    miguu chini) na kwa waislamu sketi/jalabibi/ushungi unaishia mabegani. 
3.Jozi mbili za viatu vyeusi visivyo na visigino virefu vya kufunga na kamba 
4. Jozi mbili za soksi nyeupe 
5. Sweta ya rangi ya Damu ya mzee yenye shingo ya ‘V’ isiyopasuliwa mbele 
6.Raba jozi moja na nguo za michezo yaani trak suit bluu bahari, t-shirt ya bluu  
Wavulana 
1. Suruali 2 za Damu ya mzee ndefu zisizo modo zenye marinda manne na zilizopindwa kwa chini 2. Shati 2 nyeupe za mikono mifupi 
3. Jozi mbili za viatu vyeusi vya kufunga kamba, visiwe buti. 
4. Jozi mbili za soksi ya khaki
 5. Sweta ya rangi ya Damu ya mzee yenye shingo ya ‘V’ isiyopasuliwa mbele
 6. Raba jozi moja na nguo za michezo yaani bukta ya bluu, t-shirt bluu na trak suit bluu  
NB: Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo ambazo siyo sare ya shule. Ukaguzi utafanyika mwanafunzi anaporipoti shuleni. Kila mzazi/mlezi atawajibika kumshonea mwanaye sare hizi kabla ya kuripoti, kwa lengo la kurahisisha zoezi hili la sare kipande cha kitambaa kwa ajili ya suruali na  sketi kimeambatanishwa na fomu hii. 
3.0  SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu Sayansi na technolojia yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Utatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara utakaporipoti shule. 


(a) HESHIMA KWA WAKUBWA WANAOKUZIDI UMRI 
(i) Kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au kuingia mahali ulipo (ii) Kutumia lugha nzuri wakati wote 
(iii) kushirikiana na kusaidiana na wanfunzi wengine katika kazi 
(iv) kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote 
(v) kuitikia mara moja na kukimbilia aliko mkuu anayekuita 
(vi) kuheshimu bendera ya Taifa,picha za viongozi wa serikali,nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha   
    ya Taifa
 (vii) kukaa kimya darasani na kutoka kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyeko darasani 
(viii) Mfano  mzuri wa heshima na tabia njema mahali popotendani na nje ya shule.  
(b) BAADHI YA TABIA ZISIZORUHUSIWA KWA MWANAFUNZI
 (i) Kuvuta sigara, kutumia dawa za kulevya, pombe n.k 
(ii) Kufuga kucha ndefu, ndevu au nywele ndefu/chafu 
(iii) Kuvaa mavazi yasiyokubalika au yasiyo ya heshima 
(iv) Uasherati , wizi, utapeli, udanganyifu, uongo n.k 
(v) Kupiga makelele uwapo darasani au kwenye shuguli za nje ya darasa  
   (c) SARE
Unapaswa kuwa na sare za shule kwa mshono uliokubalika na kwa wakati wote katika mazingira yafuatayo:-
 (a) Wakati wa masomo darasani 
(b) Safari zote za nje ya shule kwa jina la shule 
(c) Unapotoka au kwenda likizo 
(d) Sare za michezo kwa siku za michezo shuleni au nje ya shule  
    4.0 MIPAKA YA SHULE 
   (i) Unapaswa kufahamu mipaka ya shule na kutokutoka nje ya mipaka hiyo. 
  (ii) Kibali maalum cha kutolea ruhusa kitatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu wa malezi       
        na itaidhinishwa na mkuu wa shule kila unapokwenda nje ya shule 
  (iii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea maeneo yafuatayo bila kuwa na sababu ya msingi au    
        ruhusa:- 
        a) Ofisi ya walimu b) Ofisi ya mkuu wa shule c) Nyumba za walimu au wafanyakazi wasio walimu bila      
           ruhusa maalum 
  (iv) Hairuhusiwi kabisa kwa wanafunzi kutembelea 
      a) Vilabu vya pombe b) Majumba za starehe c) Nyumba za kufikia wageni(Guest House)  
5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
i. WIZI 
ii. UASHERATI
 iii. ULEVI WA AINA YEYOTE
 iv. UVUTAJI SIGARA AU BANGI 
v. MAKOSA YA JINAI 
vi. KUPIGANA AU KUPIGA 
vii. KUHARIBU KWA MAKUSUDI MALI ZA SHULE
 viii. KUDHARAU BENDERA YA TAIFA
 ix. UTORO 
x. KUPATA AU KUSABABISHA MIMBA 
xi. KUTOA MIMBA xii. KUOLEWA
 xiii. UTOVU SUGU WA NIDHAMU KWA UJUMLA 
xiv. KUMILIKI SIMU AU LAINI YA SIMU  
6.0 USAFI 
Usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi kama sehemu ya maisha yake ya kila siku, hivyo mwanafunzi atahusika na :- 
a) Usafi binafsi wa mwili na mavazi  
b) Usafi wa maeneo(viwanja vya shule)  
c) Usafi wa madarasa, vyoo, jiko na stoo ya kuhifadhia mazao na vifaa vya shule  
d) Ni marufuku mwanafunzi kutupa taka ovyo au kupita na karatasi zikizagaa bila kuziokota  
7.0 MAHITAJI YA CHAKULA NA MAZINGIRA 
A. CHAKULA 
Shule hii ni ya kutwa na hivyo muda mwingi wanafunzi watakuwa wanakaa katika makazi ya wazazi/walezi wao au hosteli, lakini kwa muda watakapokuwa shuleni watahitaji kunywa uji wa asubuhi na chakula cha mchana. Kwa mantiki hiyo wazazi/walezi  wameweka michango ya chakula hicho kwa kila mwanafunzi kama ifuatavyo:- 
i. Mahindi kg 80 kwa mwaka(sawa na debe 4) 
 ii. Maharage kg 30 kwa mwaka(sawa na debe moja na nusu) 
iii. Mafuta ya alizeti lita 3 kwa mwaka
 iv. Sukari kg 4 kwa mwaka
 v. Chumvi grm 500 pakiti 4 
vi. Mchele kg 10 kwa mwaka 
vii. Sabuni ya unga robo kilo kwa mwaka 
viii. Mchango wa chakula tsh 55,000/= kwa mwaka(fedha hizi zitatumika kununua vyombo vya kupikia,kulipa posho ya mpishi,kununulia kuni,kusaga mahindi na kukoboa mahindi
ix) Hela ya T-shirt  12000/= (zinapatikana shuleni)
 x). Vyombo vya chakula kama vile kikombe cha uji,sahani na kijiko  

Vilevile kila mzazi/mlezi anawajibika kumnunulia mwanaye vifaa vingine vya taaluma kama ifuatavyo:-
 i. Daftari kubwa tisa(09)counterbook quire 3 
ii. Daftari ndogo za kawaida za kutosha kwa ajili ya mazoezi ya darasani 
iii. Kalamu za kutosha
 iv. Penseli kwa ajili ya michoro 
v. Mkebe wa hesabu,ufutio,rula  n.k. 
vi. Begi zuri la kubebea madaftari na vifaa vyake vingine 
vii. Rimu moja  ya karatasi nyeupe A4 
C. MAZINGIRA NA SHUGHULI ZA SHAMBA 
Moja ya mambo ambayo tunayazingatia sana hapa shuleni ni pamoja na utunzaji wa mazingira hivyo kila mwanafunzi anapokuwa shuleni atatakiwa kuwa nan a bustani ya maua na miti ya kutunza, ili kuifanya shughuli hii kikamilifu kila mwanafunzi anatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo:- 
i. Ndoo safi ya lita kumi(10) kwa ajili ya kuchotea maji
 ii. Jembe lenye mpini imara kwa ajili ya shughuli za shamba na kupalilia maua na miti 
iii. Fagio moja aina ya chelewa
 iv. Fyekeo(kwanja)  
8.0 MATUMIZI NA UTUNZAJI WA MALI YA SHULE NA MAZINGIRA 
a) Kila mwanafunzi anatakiwa kutumia na kutunza vizuri mali za shule kama vile majengo , viti , meza , madawati, majembe, ndoo,vitabu, vifaa vya madarasani n.k 
b) Weka mazingira ya shule katika  hali ya usafi na ya kuvutia. Okota karatasi au uchafu wowote , pita kwenye njia za miguu, usikatishe kwenye njia za miguu isiyoruhusiwa, usikatishe ovyo na kukanyaga majani au maua.  
9.0 UTORO  
Mwanafunzi ambaye hatahudhuria shule bila taarifa atahesabiwa ni mtoro. Taarifa kuhusu mwanafunzi asiyehudhuria kutokana na matatizo yeyote lazima ziwasilishwe shuleni siku hiyo ya matatizo kwa mwalimu wa darasa,mwalimu wa zamu, mwalimu wa malezi au mkuu wa shule na mzazi au mlezi atakayetambuliwa na shule kulingana na fomu ya usajili. Aidha ijulikane kwa kila mmoja kuwa kwa mujibu wa sheria za shule utoro wa siku 90 mfululizo unafuta usajili wa mwanafunzi shuleni.      
  
  
                                     
                      PRESIDENT’S OFFICE
         REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT – HANANG DISTRICT COUNCIL 
GARAWJA SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 220 KATESH
HANANG-MANYARA
 TELL: 0712141898 
 DATE:01/12/2022 
TO; 
THE MEDICAL OFFICER, 
(GOVERNMENT HOSPITAL). 
                                           RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO: 
MR. /MISS ……………………………………………………………………………….FORM ONE STUDENT-2023
Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for full time schooling course. The examination should include the following categories (i-xxi) 
Each category of which will render the applicant ineligible in case of a defect. Pregnancy(v) will also render a girl candidate ineligible to the course. 
i. SKIN…………………………………………………………………………………… ……………………………….. 
ii. EYES…………………………………………………………………………………… ……………………………….
 iii. EARS………………………………………………………………………………… ………………………………… 
iv. TEETH………………………………………………………………………………… ……………………………… 
v. B/S TEST(CHRONIC)…………………………………………………………………… ……………………. 
vi. PRESSURE…………………………………………………………………………… …………………………. 
vii. ABDOMEN…………………………………………………………………………… ………………………… 
viii. CHEST………………………………………………………………………………… …………………………..
 ix. STOMACH…………………………………………………………………………… …………………………… 
x. URINE ………………………………………………………………………………………… …………………… 
xi. HB: HAEMOGLOBIN……………………………………………………………………… ………………… 
xii. TB TEST…………………………………………………………………………………… ……………………. 
xiii. VDRL………………………………………………………………………………… ……………………….. 
xiv. HIV TEST…………………………………………………………………………………… ………………
 xv. PREGNANCY………………………………………………………………………… …………………….. 
xvi. STOOL………………………………………………………………………………… ……………………… 
xvii. ULCERS……………………………………………………………………………… …………………….. 
xviii. DIABETIC…………………………………………………………………………… ………………… 
xix. ASTHMATIC………………………………………………………………………… …………………… 
xx. DISABILITIES(If any)…………………………………………………………………………………… 
xxi. ALLERGIES(If any)…………………………………………………………………………………….  
ADDITIONAL INFORMATION 
E.g  Any physical effects impairment or infections, chronic of family disease e.tc 
1. The student is in good health free from infection diseases and is fit to proceed with studies 
2. The student will be attending treatment for 
…………………………………………………….  
…………………………………………………..                                                                                                                                           
                                                                                       …………………………………………… 
ATHUMANI S. OMARI                                        NAME, SIGNATURE AND OFFICIAL STAMP                                                                                                                                                                                THE HEAD MASTER                                                                                                                                                                 
                                                                                   MEDICAL OFFICER INCHARGE
