

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG’

SEKONDARI

HIRBADAW

S.L. P 224

KATESH – MANYARA

24/11/2021

Kumb.Na. HSS/ MKS/K1. 2021

MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI

SHULE YA MSINGI

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HIRBADAW
WILAYA YA HANANG’ MKOA WA MANYARA, KIDATO CHA I, 2021**

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Hirbadaw, kidato cha kwanza mwaka 2021. **Hongera sana.** Aidha kwa niaba ya Bodi ya shule, walimu na wafanyakazi wa Shule ya Sekondari HIRBADAW ninakukaribisha Sana, **“karibu sana shule ya Sekondari Hirbadaw”.**

1.1 MAHALI SHULE ILIKO

Shule ya Sekondari Hirbadaw ipo katika kijiji cha Maisaka , kata ya Hirbadaw, Tarafa ya Bassotu, Wilaya ya Hanang’ katika mkoa wa manyara. Shule ipo Takriban Km 80 Magharibi mwa mji mdogo wa Katesh.

1:2 TAREHE YA KURIPOTI

Mhula wa masomo kwa mwaka 2021 unaanza **tarehe 17/01/2022.** Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **17/01/2022** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **21/01/2022.**

Ufikapo shuleni fika ofisi ya mkuu wa shule kwa ajili ya usajili. Hairuhusiwi kuingia darasani kabla ya kusajiliwa.

1:3 AINA YA SHULE

Shule hii ni ya kutwa kwa wanafunzi wote wavulana na wasichana kidato cha kwanza hadi cha nne.

1:4 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1 Sare za shule

Sare za shule na rangi zake

- i. Wavulana
1. Suruali mbili rangi ya Bluu Bahari (light blue) (**angalia rangi ya kitambaa kilicho ambatishwa na fomu hii**) zenye mfuko mmoja wenye kuingia ndani,

looks 8 yaani mbele nne (kushoto mbili na kulia mbili), nyuma mbili na pembeni mbili. Vile vile iwe na marinda manne(4 celebrations) mawili kila upande. Hakikisha sare ni mpya na isiwe ya kubana upana chini kuanzia inch 15. Mtumba hauruhusiwi.

2. Unatakiwa kuwa na mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya tetroni yenye mfuko mmoja na yasiwe ya cotton (pamba)
3. Sweta 1 au 2 zenye rangi ya Bluu bahari yenye "V"
4. Soksi jozi mbili za rangi kaki.
5. Mkanda wa suruali ambao ni mweusi wa ngozi (usiwe na mapambo).
6. Track suti moja rangi nyejundu kwa ajili ya michezo, ni muhimu sana.
***** suruali inayobana, mnyonyo na mlegezo haviruhusiwi *****

ii. Wasichana

1. Sketi angalau mbili rangi ya Bluu bahari (light blue) (**angalia rangi ya kitambaa kilichoambatishwa na fomu hii**) ziwe ndefu hadi chini ya Goti, marinda 16, belt inchi mbili na pindo la nchi moja.
2. Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetroni, ziwe na mfuko mmoja tu na zisiwe za cotton (pamba).
3. Sweta moja rangi ya Bluu bahari yenye shingo ya "V"
4. Soksi jozi mbili ndefu za rangi nyeupe
5. Kwa waislamu jalabibi/ushungi unaoishia mabegani. **SURUALI HAZIRUHUSIWI**
6. Track suit (trakisuti) moja rangi nyekundu kwaajili ya michezo, ni muhimu sana.
7. Viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi na vyenye kufunga na Kamba (gidamu)

visivyo na visigino virefu. Viatu maarufu kwa jina la bajaji , raba na aina nyingine kama hiyo hiviruhusiwi shuleni.

NB: uvaaji wa sare za shule ni muhimu na ni lazima uwe na sare ya shule yenye heshima na itakaguliwa ukifika shuleni kama tulivyokuagiza katika fomu hii.

1.2 vitendea kazi vya Kitaaluma

- I. Madaftari makubwa 09 (counter book quire 3) ya kuandikia notes
- II. Madaftari madogo 09 ya kufanyia mazoezi
- III. Jalada (spring file) la kutunzia taarifa za maendeleo yako shuleni.
- IV. Kalamu za kutosha, penseli, rula, kifutio cha penseli na mkebe wa vifaa vya mahesabu (mathematical set), kamusi ya kiingereza (dictionary)
- V. Rim moja kwa ajili ya majaribio ya mbali mbali ili kuepuka kuchana karatasi kwenye madaftari.

1.3 Chakula cha wanafunzi na mahitaji yake

Ni jukumu la mzazi kuleta chakula cha mtoto wako awapo shuleni, hivyo mzazi/mlezi unapaswa uzingatie maagizo yafuatayo.

- Mahitaji

- Mahindi debe 03 kwa mwaka au debe 1 1/2 kwa mhula
- Maharage kilo 20 kwa mwaka au kilo 10 kwa mhula
- Uje Na sahani, bakuli pamoja na ndoo ndogo Lita 10.
- Fedha kwa ajili ya chakula ni shilingi 30,000 kwa mwaka. 15,000 kwa mhula.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

1.5 Mambo yakuzingatia

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na uendeshaji Elimu. Kama mwanafunzi unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa vizuri mara baada ya kuripoti shuleni:

- I. Heshima kwa Viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- II. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- III. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio baada ya vipindi vya darasani (preparatrion)
- IV. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- V. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- VI. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- VII. Kuvaa sare ya shule kikamilifu wakati wote unapotakiwa;
- VIII. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- IX. Kutunza mali za Umma na mali binafsi.
- X. Ni lazima mwanafunzi ahudhurie shule siku zote 192 kwa mwaka na kwa masomo yote kwa siku. **UTORO** wa shule/ vipindi ni **MWIKO**. Mzazi kama kuna shida tafadhali toa taarifa mara moja.

1.6 Makosa yanayoweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule

- I. Wizi
- II. Uasherati na ushoga
- III. Ubakaji
- IV. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
- V. Kupigana au kupiga
- VI. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- VII. Kudharau bendera ya Taifa
- VIII. Kuwa mjamzito, kupata mimba au kusababisha mimba
- IX. Kutoa mimba
- X. Kuo au kuolewa
- XI. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu
- XII. Kukataa adhabu kwa makusudi
- XIII. Kuwa na simu ya mkononi

2.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

2.1 **Fomu ya daktari: Medical Examination Form** ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. Fomu imeambatanishwa.

HITIMISHO.

Jumuiya ya Shule ya Sekondari ya Hirbadaw inakutakia Maandalizi mema. Na tunakukaribisha Sana katika Familia yetu Kwa Ajili ya kupata Elimu Bora kwa Maisha Bora.

KARIBU SANA

.....
GASPAR MUNA, C.

MKUU WA SHULE

Kiambatisho namba moja

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MAAGIZO YAKE

Fomu hii irudishwe shuleni siku ya kuripoti mwanafunzi ikiwa imejazwa kikamilifu

1. MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina kamili, Raia
wa

Madhehebu

Tarehe ya kuzaliwa umri miaka mahali ulipozaliwa
.....

Mahali unapoishi; kitongoji kijiji
kata.....

Tarafa wilaya mkoa
.....

Anuani ya nyumbani; S. L. P

Namba ya simu ya mkononi ya mzazi/mlezi;

Mimi nimesoma kwa makini maelekezo/ maagizo ya
kujiunga na shule hii, pia sheria za shule kwa makini. Kwa heshima na kwa unyenyekevu
mkubwa ninaikubali/ ninaikataa nafasi hii pamoja na masharti na sheria za shule kwasababu
.....

.....
.....

2. MKATABA MAALUMU KWA MWANAFUNZI

Mimi..... nimehiari kwa akili yangu timamu, kutoshiriki au kushawishi wanafunzi wenzangu na jamii kwa ujumla katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Naahidi **kutokuwa mtoro kabisa** wa shule au vipindi. Nikijua kufanya hivyo ni kinyume cha sheria, kanuni na taratibu za shule.

Tarehe saini

3. TAARIFA YA MZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI

Uthibitisho wa kushirikiana na shule katika kumlea mtoto wangu

i). Jina kamili la Mzazi/Mlezi

.....

Uhusiano

.....

Anuani ya nyumbani: S. L. P

Umri kazi mahali pa kazi

.....

Kitongoji Mtaa / Kijiji

..... Kata

Wilaya Mkoa uraia

.....

Namba ya simu ya mzazi/ mlezi

.....

ii). Mimi Mzazi/ Mlezi wa

..... ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako

nimesoma maelekezo/ Maagizo na sheria za shule kikamilifu. Ninakubali/ ninakataa

nafasi hiyo ninaahidi /siahidi kutimiza mahitaji ya mtoto wangu na maagizo ya kujiunga

na shule kwa muda wote uliopangwa kwa kufuata sheria na kanuni zilizopo.

Nitahakikisha mtoto wangu anahudhuria **shuleni bila kukosa**. Aidha naahidi

kushirikiana daima na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mtoto huyu kwa

manufaa yake binafsi, ya wazazi, jamii na Taifa kwa ujumla.

Kama unakataa toa sababu

.....

.....

.....

.....

Tarehe Saini

(Isainiwe na mzazi /Mlezi na si vinginevyo)

Kiambatisho No.02

CERTIFICATE OF MEDICAL EXAMINATION

HIRBADAW SECONDARY SCHOOL,
P.O BOX 224
KATESH – MANYARA

Date

Ref No. HSS/HCU/HD/2021

The Medical Officer,
Government Hospital/DDH
P.O Box

Dear Doctor

RE: SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

NAME OF PUPIL FORM I YEAR 2021

We shall be grateful if you will kindly examine the above named pupil and give us a report to undertake in our school well. Please remark and indicate against the item mentioned below:

- I. X- Ray
- II. Urine
- III. Stool examination
- IV. Physical fitness ... Eyes, limbs, Chest, Ears, Spleen, Abdomen, Speech
- V. V. D
- VI. Tuberculosis (T. B)
- VII. Pregnancy test

A. PRELIMINARY INFORMATION FROM THE PUPIL BEFORE THE DOCTOR

Historical Background

S/N	DISEASE	YES/NO	S/N	DISEASE	YES/NO
1	Tuberculosis		10	Epilepsy	
2	Asthma		11	ENT Trouble	

3	Pneumonia		12	Skin disorder disease	
4	Heart trouble		13	Anemia	
5	Recurrent indigestion		14	Operations	
6	Jaundice		15	Serious accidents	
7	Dysentery		16	Chronic Malaria	
8	Kidney & urine trouble		17	Stomach trouble	
9	Nervous break down		18	Eye disorder	

OFFICIAL MEDICAL EXAMINATION REPORT

Weight..... Heart Beat vision E.CT

Doctor' s Name Designation Date

Signature and Official Stamp,