

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG.



SIMU :-

MKUU WA SHULE
0692507151
MAKAMU MKUU WA SHULE
0784954143

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI JOROJIK,
S.L.P.260,
KATESH / HANANG,
MANYARA.

TAREHE 10/12/2021

Kumb. Na. JSS/HADC/KDI/22/01

Jina la mwanafunzi _____

S.L.P. _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI JOROJIK
MWAKA 2021/2022.

1.0 .Utangulizi

Nina furahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii ya sekondari Jorojik kwa mwaka wa masomo 2021/2022. Shule ya sekondari **JOROJIK** ipo wilaya ya Hanang' Mkoa wa Manyara, upande wa kusini mwa makao makuu ya Mkoa **Manyara (BABATI)**. Shule ipo Tafa ya Endasak, Kata ya **GITTING** kijiji cha **Gitting** kitongoji cha **Malap** umbali wa **km 28** kaskazini mwa makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya **Hanang' / KATESH**.

Usafiri wa basi kutoka mjini (makao makuu ya wilaya) **KATESH** unapatikana katika kituo cha mabasi cha **KATESH** Kwa nauli ya **Tsh.2000/=** tu Mpaka stendi ya Gitting. Umbali kutoka stendi ya haisi ya Gitting mpaka shuleni ni **km 1**.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **17/01/2022**. Unatakiwa kuripoti Shuleni kuanzia tarehe **17/01/2022** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **28/01/2022**. Ndani ya siku kumi na nne (**14**) baada ya muhula wa kwanza kuanza.

HONGERA SANA !!!!!

2.0 . MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 . Sare za Shule.

- a) Suruali ya rangi ya Damu ya mzee na Shati jeupe la Mikono mifupi Kwa Wavulana.
- b) Sketi ya rangi ya Damu ya mzee na shati jeupe la mikono mifupi kwa Wasichana (idadi ni mbili).
- c) Sweta la rangi ya damu ya mzee la (V) KOLA
- d) Soksi za kaki kwa Wavulana na nyeupe kwa Wasichana.
- e) Tai ya rangi yadamu ya mzee
- f) Viatu vyeusi vya kufuta vya kamba visiwe na kisigino kirefu

AINA YA MSHONO

- wavulana, Suruali ndefu isio ya kubana yenye serebration na turn up.
- Wasichana sketi ndefu nchi 8 kuanzia kwenye magoti yenye marinda 12 yaani sita mbele na sita nyuma na isiwe ya kubana.

(c). Rangi ya Hijabu ifanane na Sare za Shule (hijabu iwe njeupe). Isiyo na mapambo mengine.

(d). Sare za michezo kwa shule hii ni;

I. WAVULANA .

Flana (T- shirt 2 za Blue), Bukta 2 za blue na viatu vya michezo pair mbili.

Track suit rangi duck blue pamoja na shamba dress kwaajili ya siku za kazi ya shamba. Pamoja na safari mbalimbali za kimasomo

II. WASICHANA.

Flana (T-shirt 2 za Blue), Bukta 2 za Blue na viatu vya michezo pair mbili.

Track suit rang duck blue pamoja na shamba dress kwaajili ya siku za kazi ya shamba. Pamoja na safari mbalimbali za kimasomo

2.1. VIFAA VYA TAALUMA

1. Daftari, kalamu na Mkebe wa hesabu (Daftari counter book three quire - 10) na kijitabu chenye karatasi za vyumba (Graph paper) kwaajili ya mazoezi.
2. Fail la kutunzia kumbukumbu zake mbalimbali awapo hapa shulen.
3. Dictionary /kamusi ya kiingereza
4. Vitabu vya ziada/kiada vya kujisomea

2.2. MICHANGO YA CHAKULA

Chakula cha wanafunzi wa kutwa, ni mahindi **debe 4** na maharage **debe 2** na hela kiasi cha Tsh **40,000/=** kwa mwaka. Hii ni sawa na **debe 2** za mahindi na **debe 1** la maharage pamoja na Tsh **20,000/=** kwa muhula. Mahitaji hayo lipia kupitia akaunti ya kamati ya chakula yenye jina la akaunti (**kamati ya chakula Jorojik sekondari** namba **41010006447 NMB**), kwa mahindi na maharage vitapokelewa shuleni kupitia kamati ya wazazi ya chakula.

2.3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa sheria **Na.25** ya mwaka **1978** na kama ilivyo rekibishwa kwa sheria **Na. 10** ya mwaka **1995**. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais -**TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

SHERIA ZA SHULE

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni lazima.
3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation);
4. Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazo pewa;
5. Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika Shule hii;
6. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
7. Kuvaa sare za Shule wakati wote unapotakiwa;
8. Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote; na
9. Kutunza mali za umma.

2.4 . Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- a) Wizi.
- b) Uasherati na Ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kuberi na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba /Kusababisha mimba.
- i) Kuoau au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa maksudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

3.0 Mambo Mengine Muhimu yanayo paswa kukamilishwa na kuwasilishwa Shuleni na Mwanafunzi:-

- a) Medica Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kuto shiriki migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Form ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayo tolewa na Shule.

3.0 . Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB/. Mwanafunzi atakabidhiwa Medical Examination Form na Form nyingine muhimu anazo paswa kujaza mara atakapo wasili Shuleni.

Mawasiliano kwa maelezo zaidi:-

MKUU WA SHULE

0692507151

MAKAMU MKUU WA SHULE

0784 – 954143

KARIBU SANA JOROJIK SEKONDARI.

.....

MKUU WA SHULE.

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

HANANG DISTRICT COUNCIL – MANYARA

JOROJIK SECONDARY SCHOOL. * P.O.BOX. 260 KATESH – HANANG'**

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION:

To be completed by a government medical officer.

Pupils / Student Full name_____

Age_____

Blood Count {Red and White}_____

Stool Examination _____

Urinalysis _____

Syphilis Test _____

T.B. Test _____

Eye Test _____

Ears _____

Chest _____

Spleen _____

Abdomen _____

Additional information: e. g. Physical defects or unimpairment infections, chronic or family diseases etc_____

TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER:

I certify that the above - Mentioned Pupils/Student is fit to pursue his /her Secondary School Education.

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date.....

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA – TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI JOROJIK
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHARTI YAKE:

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI JOROJIK,
S.L.P. 260, KATESH – HANANG'

A: MWANAFUNZI

Mimi..... nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na Shule yako , Pia Sheria za Shule.

Kwa heshma na unyenyekevu mkububwa ninaikubali /* Ninikataa nafasi hiyo kwa sababu

.....

Pia nayakubali */ Nayakataa Masharti na Sheria za Shule yako.

.....

Tarehe

.....

Sahihi ya mwanafunzi

B: MZAZI/ MLEZI:

Mimi mzazi / mlezi wa

Ambaye amechaguliwa kujiunga na Shule yako. Nime soma maagizo ya kujiunga na Sheria zake. Ninakubali */ Ninakataa nafasi hiyo, nina ahidi kumtimizia Mtotowangu mahitaji na maagizo yote ya kujiunga na Shule katika muda ulio pangwa.

Aidha naahidi kushirikiana daima na uongozi wa Shule katika kumkuza na kumlea mototo huyu kwa manufaa ya yake binafsi, wazazi na Taifa kwa ujumla.

Kama una kataa eleza sababu:-

Ahsante.

Jina na anuani ya mzazi/ mlezi.....

.....

.....

.....

Tarehe.....

Sahihi.....

Futa lisilohusika.