

JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS –TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)  
SHULE YA SEKONDARI KATESH

S.L P.199  
KATESH –HANANG,  
14/12/2020

SIMU: +255 787 870 522/+255 788 696 266

BARUA PEPE: [katehsekondary@gmail.com](mailto:katehsekondary@gmail.com)

KUMB.NA.....

JINA LA MWANFUNZI.....

SHULE YA MSINGI ATOKAYO.....

SHULE ALIYOCHAGULIWA KUJIUNGA

.....  
WILAYA .....MKOA

.....  
**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KATESH (JOINING  
INSTRUCTIONS 2021)**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari katesh, mwaka 2021. Shule Ya Sekondari Katesh ipoumbali wa kilomita 4.0 Kusini mwa makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Hanang’.

Kwa wanaotoka mbali usafiri wa bodaboda kutoka mjini hadi shuleni unapatikana kituo kikuu cha mabsi. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 14/01/2021.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA ANAPPORIPOTI SHULENI**

(a) Sare za Shule

**Wavulana**

- Sare za shule hii kwa wavulana ni suruali (2) zenye rangi za bluu bahari zenye mshono wa rinda ,celebration yenye mkunjo wa chini /turn up.
- Shati nyeupe yenye mikono mifupi isiyobana (pea 2)
- Viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi vya kamba (Pea 2)
- Soksi yenye rangi ya Khaki (pea zaidi ya moja)
- Sweta mbili zenye rangi ya bluu bahari (pea 2)

- Sare za michezo (bukta 01 yenye rangi ya bluu na fulana 01 yenye rangi ya njano na viatu vya raba yoyote.

**Wasichana**

- Sare za shule hii kwa wasichana ni sketi (2) zenye rangi za bluu bahari zenye rinda box,ndefu mpaka chini ya heshima.
- Shati rangi nyeupe yenye mikono mifupi isiyobana (pea 2)
- Viatu vya ngozi vyenye rangi nyeusi vya kamba (Pea 2)
- Soksi yenye rangi nyeupe (pea zaidi ya moja)
- Sweta mbili zenye rangi ya bluu bahari (pea 2)
- Kwa wanafunzi wa dhehebu ya **KIISLAMU, washone HIJAB** rangi nyeupe ,short Kanzu yenye rangi nyeupe ya mikono mirefu isiyobana,na suruali ya rangi ya bluu bahari (pea 2)
- Sare za michezo (bukta 01 yenye rangi ya bluu na fulana 01 yenye rangi ya njano na viatu vya raba yoyote.

**NB. KITAMBAA GRADE 1 (ONE)**

**3.0 VIFAA BINAFSI VYA MWANAFUNZI**

- Madaftari kumi na moja (11) aina ya Counter books Quire 2, Mathematical SET 01, rula 01, Kalamu na penseli za kutosha.
- Vyombo vya kulia chakula (sahani,kijiko,na bakuli (Aluminium)
- Vifaa vyake vya usafi.  
Mwanafunzi aje na kifaa kimojawapo kati ya vifuatavyo; ((Jembe,Ndoo kubwa, Panga, Reki)

- Chakula cha wanafunzi wa kutwa utaratibu wake utasimamiwa na kamati ya chakula ya wazazi ambapo kila mwanafunzi atachangia kiasi cha Tzs.120,000/= kwa mwaka kupitia akaunti ya wazazi namba **41010006284** NMB-KATESH.Kila mwanafunzi atawasilisha Bank pay in Slip kwa kamati ya chakula siku atakaporipoti shuleni.
- Matibabu ya mwanafunzi yatagarimikiwa na wazazi wenyewe.

KARIBUNI SANA SHULE YA SEKONDARI KATESH

  
JOHN P.LORI

MKUU WA SHULE

HEADMASTER  
KATESH. SECONDARY SCHOOL  
P.O.BOX  
KATESH HAN

### 3:0: SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978, na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote iliyotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais- Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi asubuhi na mapema kila siku za masomo ni jambo la lazima
- e) Kuwahi kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa ni lazima
- f) Kufahamu mipaka ya shule kwa kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani yamipaka wakati wote wa uwanafunzi wako ndani ya shule hii.
- g) Kutunza usafi wa wa shule, mwili, mavazi na mazingira ya shule kwa ujumla ni lazima.
- h) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa (suruali inayokubalika ambayo sio minyonyo na sketi ndefu ya heshima kwa wasichana iwe chini ya magoti)
- i) Kuwa na nywele fupi inayotakiwa na sio ndefu au kuwa na panki au kiduku wakati wote uwapo shule.
- j) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- k) Kutunza mali za Umma.

### 3:1: MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, kama vile uvutaji Bangi, Cocaine, Mirungi, Kuberi na n.k
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kutovaa kwa heshima mfano (kuvaa suruali chini ya makalio (mlegezo) kutokuchomekea shati/fulana)
- g) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- h) Kudharau bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa.
- i) Kuwa mjamzito au kumpatia mimba mwanafunzi mwenzako.
- j) Kuoau au kuolewa.
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kumiliki simu/ kifaa chochote kinachohusiana na simu kama vile laini, chaja, memori kadi n.k

### 4:0: MAMBO MENGINE MUHIMU YAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- a) Medical examination form, ambayo inajazwa na mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na mamkosa yajinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakatolewa na shule.

5:0: Tafadhali soma kwa makini maelezo/ na maagizo haya kuyatekeleza kikamilifu.

Saini ya Daktari/Mganga.....Tarehe.....

FOMU NA 2

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG  
SHULE YA SEKONDARI KATESH



SIMU: 0787870522  
0788696286  
0785855510

S.L.P 199,  
KATESH-HANANG

TAREHE 14-12-2020

Kumb Na.....

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO MAKOSA YA JINAI.  
(FOMU YA MAPOKEZI SHULENI)

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANFUNZI.

Mimi .....nakubali kutii sheria zote za shule kama zilivyoainishwa hapo juu, Sitashiriki katika migomo yoyote ile, fujo na makosa mengine ya jinai.

Saini ya mwanafunzi.....Tarehe.....

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la Mzazi/Mlezi.....
2. Anwani ya Mzazi/Mlezi.....
3. Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi...../.....
4. Mahali anpoishi (kijiji/kata).....
5. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
6. Mahali anapofanyia kazi.....

SEHEMU C: IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

Mimi .....Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi  
..... ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo yote mengine yatakayotolewa na shule. Pamoja na hayo nipo/sipo tayari kushirikian na walimu wakati wowote nitakapohitajika kutoa ushirikiano wangu.

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG  
SHULE YA SEKONDARI KATESH



S.L.P 199,  
KATESH-HANANG

TAREHE 14-12-2020

SIMU: 0787870522  
0788 696266  
0785855510

Kumb Na.....

IJAZWE NA MGANGA MKUU WA WILAYA/KITUO CHA AFYA

(Mwanafunzi aje na kumpatia Mkuu wa Shule-Asipeleke kwingineko/kwingine kokote)

Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya/Kituo cha Afya).....

Ninathibitisha kwamba mwanafunzi huyu (Jina la mwanafunzi).....

Ampimwa na mimi kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hana afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo;

HALI YA AFYA

1. Mapigo ya moyo.....
2. Kiasi cha damu .....
3. Kundi la damu.....
4. Mkojo .....
5. Kinyesi .....
6. Masikio .....
7. Macho .....
8. Pumu .....
9. Kifua kikuu....., ) .....
10. Kifafa .....
11. Shinikizo la damu chini/juu .....
12. Vidonda vya tumbo .....
13. Sickle Cell .....
14. Ukoma .....
15. Maradhi ya zinaa .....
16. Maradhi ya akili.....
17. Maradhi mengine makali yasiyotajwa hapo juu .....

\*Futa isiyohusika