

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG'**

**SHULE YA SEKONDARI MARY NAGU,
S.L.P 280,
KATESH-HANANG
26/11/2021.
simu: 0784 7410 95**

KUMB.NA MN/SS/ST/ADM/.....

JINA LA MWANAFUNZI

.....

S.L.P

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MARY NAGU KWA MWAKA 2022**

UTANGULIZI

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kijiunga na kidato cha kwanza katika **Shule ya Sekondari MARY NAGU** mwaka 2022 ambayo ipo kata ya HIDET-Tarafa ya SIMBAY Halmashauri ya Wilaya ya Hanang'. **HONGERA SANA**

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **17/01/2022** na hivyo unapaswa kuripoti Shuleni kuanzia tarehe **17/01/2022** mwisho wa kuripoti ni Shuleni ni tarehe **25/01/2022**.

1.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1 SARE ZA SHULE;

A. SARE ZA WASICHANA

- ❖ Sketi mbili rangi ya brown (ugoro) kitambaa esteem namba 1, mshono ni rinda 12 urefu chini ya goti.
- ❖ Shati mbili nyeupu mikono mifupi, kitambaa cha tetron
- ❖ Viatu vyeusi vya kamba visiwe na visigino virefu pia visiwe na urembo
- ❖ Sweta 1 au zaidi, shingo (V), rangi ya brown (ugoro)
- ❖ Soksi ndefu pair 2 rangi nyeupe

B. SARE ZA WAVULANA

- ❖ Suruali mbili (2) za rangi ya brown (ugoro) zenye rinda mbili mbele kila upande. na upana wa chini usipingue cm 16 na turn up kitambaa namba 1
- ❖ Mashati mawili (2) rangi nyeupu ya tetron mikono mifupi
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba
- ❖ Soksi ndefu rangi ya kaki pair mbili
- ❖ Sweta 1 au zaidi, shingo ya "v" rangi ya brown
- ❖ mkanda wa suruali mweusi wa ngozi usiwe na kichwa kikubwa na bango

1.2 SARE ZA MICHEZO

Wavulana; bukta ya blue, tishirt ya blue na raba nyeusi na soksi nyeusi

Wasichana; track au bukta nyekundu, tishirt nyekundu, raba nyeusi na soksi nyeusi

1.3 MAAGIZO MENGINE MUHIMU

- ❖ Daftari kubwa 10 (counter book Q3 ni bora zaidi)
- ❖ Kalamu ya blue au nyeusi
- ❖ Penseli na rula
- ❖ Mkebe(mathematical set)
- ❖ Begi la kubebea madaftari
- ❖ Vyombo vya chakula; sahani ya bati, bakuli na kijiko
- ❖ Vifaa vya usafi; **ndoo lita ya 10 moja , kwanja(slasher) moja.**
- ❖ Ream A₄ plain moja
- ❖ Kamusi 1(dictionary)

NB; TAFADHALI UNAPORIPOTI SHULENI HAKIKISHA MAHITAJI YOTE UMEKAMILISHA

KARIBU SANA MARY NAGU SEKONDARI

.....

**SEHHA LONG'
HEADMASTER**

**PRESIDENT OFFICE
 REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
 MARY NAGU SECONDARY SCHOOL
 MEDICAL EXAMINATION FORM
 TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN A GOVERNMENT HOSPITAL**

Student's full name..... Age Date.....

1. Eye sight.....
2. Heart examination.....
3. Blood pressure.....
4. Chest Test.....
5. Hearing Test.....
6. Speech
7. Venereal diseases, syphilis test
8. Leprosy.....
9. Sickle cell test
10. Asthma
11. Blood Count, HB, (red and white cell).....
12. Epilepsy.....
13. Skin diseases
14. T.B Test.....
15. Urine examination.....
16. Stool examination.....
17. Other serious diseases/ abnormalities

PART II:

I have examined the above named student and recommend that he/she is fit/ unfit to join Mary nagu secondary school

Name and signature of Examiner

.....

Designation.....

Station

Date

Official stamp.....

ANGALIZO: Mzazi athibitisha kuwa vipimo hivi vimefanyika kikamilifu na si kujaza tu jina na sahihi ya daktari. atakayegundulika shuleni kuwa hakuchukuliwa vipimo kihalali atarudishwa nyumbani kwa matatizo yatakayojitokeza kinyume na maoni ya daktari

3.1 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

- ❖ Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 pamoja na marekebisho yake ya sheria Namba 10 ya mwaka 1995 pamoja na kuzingatia miongozo yote inatolewa na wizara yenye Dhamana ya kusimamia Elimu nchini.

UNATAKIWA KUZINGATIA MAMBO YA MSINGI YAFUATAYO:-

- (a) Kuwa na heshima kwa viongozi , wazazi, wananfunzi wote wa shule, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli nda na nje ya shule kulingana na ratiba ni lazima.
- (c) Ni lazima kuwahi katika kila shughuli za shule na shughuli zingine utakazopewa.
- (d) Ni lazima kufahamu mipaka na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwapo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Ni muhimu kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- (f) Ni lazima kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule kwa ujumla.
- (g) Ni lazima kuvaa sare ya shule wakati wote wa masomo na wakati wowote unapotakiwa.
- (h) Ni lazima kuzingatia ratiba ya shule kwa wakati wote.
- (i) Kutunza mali za umma na mali binafsi.

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

- (a) wizi.
- (b) uasherati/ushoga na ubakaji.
- (c) ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji, bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhhalika.
- (d) kupigana au kupiga.
- (e) kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (f) kudharau Bendera ya Taifa.
- (g) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- (h) kuo au kuolewa.
- (i) kutoa mimba.
- (j) kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (k) kukataa adhabu kwa makusudi.
- (l) kuwa na simu ya mkononi.
- (m) Utoro

Iwapo umezisoma sheria hizi na kuzielewa utakiri na kuweka sahihi hapa chini.

Mimi..... nimeelewa sheria zote za shule niko tayari kuzifuata.
Pale nitakapokiuka sheria hizi itakuwa siyo kwa sababu ya kutokujua kwa hiyo naweza kupewa adhabu inayostahili.

Sahihi ya mwanafunzi Tarehe.....

MKATABA WA KUTOSHIRIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

(FOMU YA MAPOKEZI SHULENI)

SEHEMU A: IJAZWE NA MWANAFUNZI

Miminakubali na kutii sheria zote za shule
kama zilivyoanishwa hapo juu, sitashiriki katika migomo, fujo, na makosa mengine ya jinai
sainiTarehe.....

SEHEMU B: IJAZWE NA MZAZI

1. Jina la mzazi.....
2. Anwani ya Mzazi/mlezi
3. Mahali anapoishi (kijiji/kata).....
4. kazi ya mzazi/mlezi
5. Mahali anapofanyia kazi.....
6. Ndugu wawili wa karibu (wanaoweza kufanya majukumu ya mzazi/mlezi kuhusu mwanafunzi).

NDUGU WA KWANZA:

1. Jina
2. Anwani
3. Uhusiano na mwanafunzi
4. Uhusiano wake na mzazi.....

NDUGU WA PILI:

1. Jina.....
2. Anwani
3. Uhusiano wa mwanafunzi.....
4. Uhusiano wake na mzazi.....

SEHEMU C: IJAZWE NA MZAZI /MLEZI

Mimi.....Mzazi /mlezi wa mwanafunzi
.....Ninakiri kukubaliana na sheria,kanuni na
maelezo mengine yatakayotolewa na shule
Tarehe Saini.....

**N:B HAKIKISHA UNAKAMILISHA KUJAZA SEHEMU HII KABLA HUJARIPOTI HAPA
MARY NAGU SEKONDARI**

Nakutakia Kila La Kheri Katika Kipindi Chako Chote Cha Masomo Hapa Shuleni

.....
**SEHHA LONG'
MKUU WA SHULE**

SHULE YA SEKONDARI MARY NAGU

KAMATI YA CHAKULA

MCHANGO WA CHAKULA KWA KILA MWANAFUNZI KWA MWAKA 2022.

Kila mzazi au mlezi wa mwanafunzi anapaswa kuchangia chakula kama ifuatavyo;

1. NAFKA.

Mahindi; Debe 2 kwa muhula (Januari hadi june) au debe 4 kwa mwaka(Januari hadi disemba)

Maharage; Nusu Debe 1/2 kwa muhula (januari hadi june) au debe 1 kwa mwaka (januari hadi dusemba)

2. FEDHA

Kila mwanafunzi anapaswa kuchangia TSH. **27500/= (elfu ISHIRNI NA SABA NA MIA TANO)** Kwa muhula, au TSHS **55000/= (ELFU HAMSINI NA TANO) KWA MWAKA.**

Fedha zote zilipwe benki ya NMB au kwa Wakala wa NMB

❖ **NAMBA YA AKAUNTI; A/C Na.41010012589**

❖ **JINA LA KAUNTI; KAMATI YA CHAKULA SHULE YA SEKONDARI MARY NAGU.**

Hakikisha unakuja na nakala ya malipo kutoka benki (pay slip) siku ya kuripoti shuleni.

NB: Ni mhimu kukamilisha mahitaji yote ya shule.

NAWATAKIA UTEKELEZAJI MWEMA

JINA:

SAINI

CHEO