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Kumb Na. ED/MSS/J.1/18
MWANAFUNZI…………………………………………………..
SHULE YA MSINGI……………………………………………….
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MEASKRON WILAYA YA HANANG’ MWAKA 2023
1.0  UTANGULIZI.
Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Measkron mwaka 2023.
Muhula wa masomo utaanza tarehe 09.01.2023. Unatakiwa kuwasili kwa ajili ya usajili siku hiyo ya Jumatatu tarehe 09.01.2023 bila kukosa, baada ya tarehe hiyo kupita ambao watakuwa hawajaripoti watapelekwa kwa mtendaji wa kata kwa hatua Zaidi.
2.0  MAMBO YA KUZINGATIA
2.1  SARE ZA SHULE.
A. WASICHANA
i. Sketi mbili za rangi ya DAMU YA MZEE zenye marinda 8 urefu chini ya goti uwe inch 3
ii. Shati nyeupe mbili zenye mikono mifupi.
iii. Sweta mbili za rangi ya DAMU YA MZEE zenye shingo ‘v’.
iv. Soksi nyeupe jozi mbili.
v. Viatu vyeusi vyenye Kamba na visiwe na visigino virefu.
vi. Bukta rangi yoyote na t-shirt rangi ya blue.
NB. Wasichana wa kiislamu watakuja na sketi ndefu isiyoacha miguu wazi pamoja na nusu kanzu na siyo shati la mikono mirefu na juba refu linalofika kwenye viganja vya mikono miwili.


B. WAVULANA.
i. Suruali mbili za rangi ya DAMU YA MZEE zenye marinda mawili kushoto na kulia, mifuko miwili mbele yenye mshono ‘v’ na nyuma mfuko mmoja ulioshonwa kwa ndani.
ii. Shati nyeupe mbili zenye mikono mifupi.
iii. Sweta mbili za rangi ya DAMU YA MZEE zenye shingo ‘v’.
iv. Soksi za kaki jozi mbili.
v. Viatu vyeusi vyenye Kamba na visiwe na visigino virefu.
vi. Bukta rangi yoyote na t-shirt rangi ya blue.
2.2  MAHITAJI MENGINE
(a) Daftari kubwa Quire 2 kumi (10).
(b) Kalamu za wino na penseli.
(c) Mkebe wa hisabati uliokamilika (complete mathematical sets).
(d) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli na kijiko) vya alluminium.
(e) Vifaa vya usafi: i. ndoo mpya ya plastiki lita 10.
  ii. jembe jipya lenye mpini
(f) Karatasi nyeupe (Rimu A4) bunda moja.
2.3  HUDUMA YA CHAKULA SHULENI
Kila mwanafunzi anatakiwa kuchangia nafaka na fedha kwa ajili ya huduma ya chakula chake hapa shuleni kitakachotumika kuanzia Januari 2023 hadi Juni 2023 kama ifuatavyo:
i. Mahindi masafi debe mbili kwa muhula wa kwanza.
ii. Maharage debe moja kwa muhula wa kwanza yasiwe aina ya farm.
iii. Fedha shilingi 23,300 kwa muhula wa kwanza. Fedha zilipwe benki ya NMB A/C NA. 41010006281, jina la akaunti KAMATI YA CHAKULA MEASKRON SEKONDARI. Fedha hazitapokelewa shuleni.
3.0  SHERIA ZA SHULE.
A. HESHIMA
i. Wanafunzi wote lazima wawe na heshima kwa walimu, wafanyakazi wote wa shule, wanafunzi wao kwa wao na mtu mwingine yeyote anayewazidi umri.
ii. Wanafunzi hawaruhusiwa kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yao wenyewe, kwa walimu na kwa watu wengine.
iii. Wanafunzi wote ni lazima washirikiane na kusaidiana na waheshimu na kuthamini kazi za aina zote.
iv. Wanafunzi wote hawaruhusiwa kufanya mambo yafuatayo:
(a) Kuvuta sigara, bangi na kutumia madawa ya kulevya.
(b) Kunywa pombe.
(c) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima.
(d) kugombana
v. wanafunzi wanatakiwa kuitikia wito mara moja na kukimbilia wanakoitwa.
vi. Wanafunzi wanatakiwa kuheshimu bendera za serikali, picha za viongozi wa serikali, wimbo wa taifa na fedha za taifa.
vii. Wanafunzi waheshimu ukumbi wa mikutano, ofisi za shule, kutunza na kuthamini mali binafsi na mali za umma.
viii. Wanafunzi wawe mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahala popote walipo.
ix. Wanafunzi wawe kimya wakati wote wakiwa darasani, wasitoke nje bila ya ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyoko.
x. Wanafunzi wanyooshe mikono juu na wasisimame wanapoulizwa na kujibu maswali.
B. MAHUSIANO
i. Ni lazima wanafunzi wote wahudhurie vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa.
ii. Wanafunzi ni lazima wahudhurie kazi zote za mikono.
iii. Wanafunzi wote ni lazima wahudhurie mikutano kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya taifa.
iv. Kwa kuzingatia sheria ndogo ya mahudhurio ya lazima katika shule za sekondari wilayani Hanang’ mwanafunzi atakayekosa au kuacha shule BILA SABABU YA MSINGI pamoja na mzazi au mlezi wake atakayesababisha mwanafunzi kuacha shule/masomo atachukuliwa hatua za KISHERIA KWA KUZINGATIA SHERIA NDOGO HIYO.
C. KUWAHI
i. Wanafunzi wote ni lazima wawahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku kama vile vipindi vya darasani na nje ya darasa, wakati wa zamu, kurudi shuleni baada ya likizo n.k.
ii. Wanafunzi ni lazima kuwahi haraka wanaposikia wito wa dharura.
D. SARE YA SHULE
Ni lazima wanafunzi wote wavae sare za shule wakati wote wa:
(i) Masomo ya darasani.
(ii) Wanapotoka nje kwa shughuli za kishule.
(iii) Mhadhara wa shule.
(iv) Wanapokwenda hospitalini.
(v) Maandamano rasmi.
(vi) Wanapokuja shuleni na kurudi nyumbani jioni.
(vii) Kofia, viatu vya ghorofa na mapambo yoyote haviruhusiwa kuvaliwa na sare za shule.
(viii) Usafi wa sare na mavazi yote yaliyoruhusiwa kuvaliwa shuleni lazima uzingatiwe kwa kila hali.


E. MIPAKA YA SHULE.
i. Wanafunzi hawaruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya shule bila ya kibali au ruhusa maalum na watakaporuhusiwa warudi kwa muda utakaopangwa.
ii. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo:
(a) Ofisi za shule.
(b) Nyumba za walimu na wanafanyakazi wasio walimu.
(c) Vilabu vya pombe.
(d) Majumba ya starehe.
(e) Nyumba za kulala wageni.
NB. c, d na e hakuna kibali kinachotolewa.
F. USAFI.
i. Kila mwanafunzi ni lazima azingatie usafi wa vifaa vyote anavyotumia hapa shuleni, usafi wake binafsi kama vile mwili, sare n.k.
ii. Kila mwanafunzi ni lazima awajibike kwa usafi wa mazingira ya shule. Ni marufuku kutupa makaratasi ovyo na kupita njia za vichochoro. Kila mwanafunzi ni lazima atunze bustani za maua kwa kila hali n.k.
G. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULENI.
1. Wizi.
2. Uasherati.
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya.
5. Makosa ya jiani.
6. Kugoma, kuchochea/kushawishi na kuongoza mgomo au kuvuruga Amani ya shule au watu.
7. Kupigana au kupiga.
8. Kuharibu mali ya umma kwa makusudi.
9. Kudharau bendera ya taifa.
10. Kuoa au kuolewa.
11. Kupata au kusababisha mimba.
12. Kutoa au kuharibu mimba.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
14. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

MUHIMU/TANBIHI.
Adhabu kwa uvunjaji wa sheria za shule zitatolewa na baraza la walimu, bodi ya shule na vyombo vingine vinavyohusika.
………………………………….
Malongo, E.J
	Mkuu wa shule
FOMU YA KUKUBALI/KUKATAA NAFASI YA SHULE NA MASHARTI YAKE
MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MEASKRON,
S.L.P 202,
KATESH-HANANG’.
MANYARA.
A. MWANAFUNZI
Mimi………………………………………….. nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na shule yako. Kwa heshima na unyenyekevu mkubwa ninakubali/ninakataa nafasi hiyo kwa sababu ………………………………………………………………………………………., pia nayakubali/nayakataa masharti na sheria za shule yako. Ninaahidi kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. Makosa kama hayo yanasababisha mwanafunzi kufukuzwa shule, hivyo nikishiriki makosa hayo nifukuzwe shule.
Tarehe …………………		sahihi ya mwanafunzi ………………………………….
B. MZAZI/MLEZI
Mimi ………………………………………… mzazi/mlezi wa ………………………… ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako, nimesoma maagizo ya kujiunga na shule yako, Ninakubali/ninakataa nafasi hiyo. Ninaahidi kumtimizia mtoto wangu mahitaji na maagizo yote ya kujiunga na shule yako katika muda uliopangwa. Pia nitashirikiana daima na shule katika kumkuza mtoto na kumlea kwa manufaa yake mwenyewe, mzazi na taifa kwa ujumla. 
Kama unakataa toa sababu ……………………………………………………………………………………………
Ninaahidi mwanangu kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai. Mwanangu akishiriki makosa hayo afukuzwe shule.
 
Tarehe ………………………		sahihi ya mzazi/mlezi …………………………

NB. udanganyifu wowote ambao utasababisha/utalenga mwanafunzi kukoseshwa masomo au shule hautavumiliwa.
Jina la mzazi/mlezi ……………………………………………………………….
Namba ya simu …………………………………………………………………...

Tafadhali uje na fomu hii ikiwa imejazwa vizuri na kusainiwa na wahusika wote.


MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING.
MEASKRON SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 202, KATESH-HANANG’
MANYARA
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION
To be completed by Government medical officer.
Student’s full name ……………………………………………………………………...
Age ……………………………………………………………………………………….
Blood count (red & white) ……………………………………………………………...
Stool examination ……………………………………………………………………….
Urinalysis ………………………………………………………………………………...
Syphilis test ……………………………………………………………………………...
T.B test …………………………………………………………………………………...
Eye test ………………………………………………………………………………….
Ears test ………………………………………………………………………………….
Chest test ………………………………………………………………………………...
Spleen …………………………………………………………………………………….
Abdomen ………………………………………………………………………………...

Any additional information e.g. physical defect/impairment, infections, chronic family diseases etc. ………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………….

TO BE COMPLETED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER
I certify that the above mentioned student is fit to pursue his/her secondary school education.
Signature ……………………………………………………………………………….
Designation ……………………………………………………………………………...
Station ………………………………………………………………………………….
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