OFISI YA RAIS TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG

SHULE YA SEKONDARI MWAHU
S.L.P 261
KATESH -HANANG
25/11/2022

Kumb. Na. MWH/F1/2023/01

JINA LA MWANAFUNZI

S.L.P

KATESH-HANANG

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA -2023 KATIKA SHULE YA
SEKONDARI MWAHU.

Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu.

Ninayofuraha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya
Sekondari MWAHU mwaka 2023, ambayo ipo umbali wa km 30 magharibi kusini mwa miji wa
Katesh katika Halmashauri ya Wilaya ya Hanang. Usafiri wa basi kutoka mji wa Katesh kuja
Mwahu unapatikana katika kituo cha mabasi Katesh kwa nauli ya tsh. 2000/=.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 09/01/2023 na hivyo mtaanza kuripoti
shuleni siku ya Jumatatu tarehe 9/01/2023, na mwisho wa kuripoti ni tarehe 17/01/2023.

1.0MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1.1SARE ZA SHULE
A: SARE ZA WASICHANA

Sketi mbili za rangi ya jani la mgomba (Kiwe kitambaa cha Material namba 1)
e Sketi ziwe ndefu chini ya magoti, ziwe rinda box

e Shati mbili nyeupe aina ya tetroni zenye mikono mifupi

e Swetalarangi ya jani la mgomba.

e Viatu vyeusi ngozi visivyo na visigino wala urembo vya kamba
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Soksi ndefu nyeupe (Jozi mbili).
Raba nyeupe jozi moja kwa ajili ya michezo

Fulana (T-shirt) za rangi ya bluu bahari na sketi ya rangi hiyohiyo kwa ajili ya
michezo

Aidha anaweza kuja pia na Track suit za rangi ya blue-nyeusi michirizi ya rangi
nyeupe kwa pembeni kwa matumizi ya michezo ya aina mbalimbali.

Wanafunzi wa Kiislamu wavae hijabu za rangi nyeupe juu ya sare za shule au
hijabu za rangi nyingine juu ya sare za michezo.

Tai ya rangi nyekundu.

B: SARE ZA WAVULANA

Suruali mbili za rangi ya jani la mgomba zenye rinda mbili kila upande zisiwe
mnyonyo au “model” na ziwe za kitambaa kizito namba moja.

Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi.
Viatu vyeusi vya ngozi visivyo visigino virefu wala urembo na vyenye kamba.
Bukta za bluu na T-shirt ya kijani kibichi kwa ajili ya michezo

Tai ya rangi ya nyekundu.

1.2VIFAA VYA DARASANI

Daftari kumi na moja (11) aina ya counter
Kalamu ya wino na penseli

Mkebe wa hesabu (Mathematical set)
Mfuko wa kubebea madaftari au begi

Dictionery ya English —English au English — Swalhili.

1.3MAHITAJI MENGINE
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Aje na jembe jipya lenye mpini imara kwa wavulana na Kwanja jipya kwa
wasichana.

Aje na ndoo moja au mbili kwa matumizi yake (kwa wale wa hosteli).
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e Aje na sahani mbili au sahani moja na bakuli kwa ajili ya matumizi ya chakula

e Aje na kikombe kwa ajili ya uji.

e Aje na ufagio wa chelewa kwa ajili wa usafi.

1.4 CHAKULA CHA WANAFUNZI

e Kikao cha wazazi kwa pamoja kilipitisha na kuelekeza Kamati ya Chakula
iliyoundwa na kikao cha wazazi ikusanye michango ya chakula kwa muhula

kama ifuatavyo:-

AINA YA MICHANGO WANAFUNZI WA WANAFUNZI WA
KUTWA HOSTEL
A: NAFAKA MAHINDI DEBE 2 DEBE 4
B:NAFAKA MAHARAGE | DEBE 1 DEBE 2
C:FEDHA 58,500/= 88,500/=
D: MENGINEYO

NB: (i)Nafaka ziletwe shuleni siku ya kuripoti au kabla.

(i) Fedha zinawekwa benki ya NMB au kwa wakala wa Benki ya NMB aliyeko
karibu yako.

e Namba ya Akaunti ni 41010006364

e Jina la Akaunti ni KAMATI YA CHAKULA MWAHU SEKONDARI.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI MWAHU

3.1Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.
3.2Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo.
a) Heshima kwa viongozi wa nchi, walimu,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
¢) Kuheshimu NEMBO,NYIMBO, BENDERA, PICHA ZA VIONGOZI WA TAIFA NA FEDHA ZA

TAIFA.

d) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya(matusi) kwa mwalimu, watumishi wasio
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walimu, wageni na wanafunzi wenzake

e) Kuwabhi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya juu ya kuwepo ndani
na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wewe kuwa mwanafunzi katika shule hii.

g) Kutunza usafi mwili na mazingira ya shule

h) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa

i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

j) Kunyoosha mkono na kusimama pindi unapouliza au kujibu swali

k) Kutoa taarifa ya afya yako bila kuficha jambo lolote

I) Kuheshimu mabhali pa kulia chakula (bwalo) vyumba vya madarasa,ofisi, mali za umma
na za binafsi

m) Kuheshimu na kutekeleza sheria nyingine zozote ndogondogo utakazo zikuta shuleni,

na viongozi wa SERIKALI YA WANAFUNZ|

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

&
o).(o

Wizi

Uasherati na Ushoga

Ubakaji

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, Cocaine, mirungi, kuberi
n.k

Kupigana au kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa
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% Kupata mimba/ kusababisha mimba, kuharibu mimba ndani na nje ya shule

% Kutoa mimba

% Kugoma, kuchochea na kuongoza kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
% Kukataa adhabu kwa makusudi

% Mwanafunzi kumiliki/kuwa na simu ya mkononi.

Karibu sana.

Ezekiel M. Kulunya

Mkuu wa shule.
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PRESIDENT'S OFFICE -REGIONAL ADMINSTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MWAHU SECONDARY BSCHOOL -MEDICAL EXAMINATION FORM.
To be completed by Medical officer in a Government hospital in respect of all new entrants to
Mwahu sec school.
FUll NAme. ...ttt s e e
AQe e

1. Blood count (red and WHite ) .........oeeeeeeeeeeeeee et

2. Urine examination. ........c.ccccvnnincnensscseiee e

3. Stool eXxamination ..........c.ceeeneenieencecseee e e scnenens

4. Syphilis test ... e

5. TB TSttt st

6. EYE TESt ..ttt st s e enaeee

7. Ears TesSt ...ttt

8. SPIEEN ...ttt

9. ABAOMEN ...ttt et et e e s

T0.CheSTTeST ...t et et e

11.Additional Information or any other physical , mental, hereditary, or infectious diseases

Treatment after @XamiNAtiON..........oooeeeeeeeee e e et et e sveenesaesssnees
MEDICAL CERTIFICATE

| Certify that above mentioned has been examined and found fit to pursue for further

Education
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SIgNAtUre ...t eve e . DESIGNATION e

FOMU NA. 4. TAREHE..........ccccevriiiiinnnnns
FOMU YA MAPOKEZ| YA MWANAFUNZI SHULUENI.

SEHEMU A:
IJAZWE NA MWANAFUNZ

1. Jina la mwanafunzi (majina matatu).............ccceceeeiieeiieeieceeeeeee e

2
3. Tarehe ya Kuzaliwa...........cooooiiiiiiiiiii
4. Shule aNAYOTOKA.......ccoeiiiiiiiiieitieeeee et e ettt e e e et e e e e e et e e e s e st e e e e e neeeeeeesanneeeeanns
5. Tarehe ya kutoka Shule hiyo..........ccooooiiiiriiieeeeeeee e,
SEHEMU B:
IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la mzazi/mlezi (majina
MNATATU) ettt e e e et et eeeeeeeeseenaaeeeeeeenaeeeseennnaeeeeennees

2. Simuya
MNZAZI/INIEZ ..ot e e et eeeee e e s euaeesanaesanaaasannesennssanaassenassennaeaann

3. Mabhali anapoishi
4. Kaziya
MZAZI/MIEZI.....eeiiieeieeeeee ettt ettt e e et e e e st e e e e st e e e e s e aseeeeesssnaaeeannns

5. Mahali anapofanya

NDUGU WAWILI WA KARIBU (WANAOWEZA KUWA BADALA YA MZAZI/MLEZI)
NDUGU WA KWANZA:
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3. Uhusiano na
mwanafunzi

4. Uhusiano wake na

1. Jina

Jinala
mzazi/mlezi
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