

HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG

SHULE YA SEKONDARI SIMBAY
S.L.P 266
KATESH-HANANG
TAREHE 2/12/2022
MOB: 0692 899 006

Kumb Na.....

Jina la
mwanafunzi.....

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SIMBAY KWA WANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2023

Utangulizi

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechagulia kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari ya Simbay mwaka **2023**. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **09/01/2023** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **13/01/2023**.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuripoti katika tarehe aliyoelekezwa ili kuepuka **kupoteza** nafasi yake na mzazi kuchukuliwa hatua za kisheria kwa kushindwa kumripotisha mwanafunzi kwa wakati.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE

(a) WAVULANA

- ❖ Suruali damu ya mzee (dark –red) -upana 16 na iwe na turn up
- ❖ Shati jeupe mikono mifupi
- ❖ Sweta rangi ya damu ya mzee
- ❖ Viatu vyeusi vya kufunga na kamba na visiwe na visigino virefu
- ❖ Soksi rangi ya kaki
- ❖ Fulana nyeupe ya kuvalia ndani ya shati
- ❖ Mkanda mweusi usiwe na kichwa kikubwa
- ❖ Vifaa vya michezo: viatu vya michezo visivyoteleza, soksi pea 1 nyekundu ndefu, truck suit ya blue bukta nyekundu na t-shirt blue

- ❖ Tai rangi ya damu ya mzee

Angalizo: suruali isiwe na upana chini ya 16 ni marufuku kuvaa suruali nyembamba na pia viatu vya plastic haviruhusiwi.

(b) WASICHANA

- ❖ Sketi ya damu ya mzee iwe ndefu (**sketi fupi ni marufuku**)
- ❖ Shati jeupe mikono mifupi
- ❖ Sweta rangi ya damu ya mzee
- ❖ Viatu vyeusi na visiwe na visigino virefu na view na kamba
- ❖ Soksi ndefu rangi nyeupe
- ❖ Fulana nyeupe ya kuvalia ndani ya shati
- ❖ Vifaa vya michezo : viatu vya michezo visivyo teleza, soksi nyekundu, truck suit ya blue bukta nyekundu na t-shirt blue
- ❖ Tai rangi ya damu ya mzee.

Angalizo: Ni marufuku kuvaa Sketi fupi na viatu visivyo hitajika

VIFAA VYA KUJIFUNZIA

Daftari kubwa counter **quire 2** ziwe tisa (9) , kalamu, mkebe wa hesabu na kamusi ya kiingereza.

CHAKULA CHA WANAFUNZI

mwanafunzi aje **na debe 3** za mahindi na maharage **kilo 30** kwa mwaka mzima

Mwanafunzi aje na kiasi cha shilingi **31,000/=** elfu thelethini na moja kwa Mwaka. kwa ajili ya huduma za chakula fedha hizo zilipwe benki kupitia **akaunti Na 41010012483** na jina la akaunti ni kamati ya chakula Simbay Sekondari.

Alete RIMU A4 Moja (1) kwa ajili ya mazoezi ya kila juma na mitihani

Aje na sahani bakuli na kijiko kwa ajili ya chakula viwe vya bati, siku ya kuripoti.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

- (a) Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanya kazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kuandaa maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo kwa muda wote wa uanafunzi wako katika shule.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i) Kutunza mali za shule.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUFUKUZISHA SHULE MOJA KWA MOJA.

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d)Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine, mirungi, kucheza kamari kama vile kubet n.k.
- (e) Kupigana na kupiga.
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma .
- (g) Kudharua bendara ya taifa.
- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba.
- (i) Kuo au kuolewa.
- (j) Kutoa mimba.

(k) Kugoma, kuchochea na kuongeza au kushiriki vurugu na kuvunja amani na usalama wa shule au watu.

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi

(m) Kuwa na simu ya mkononi.

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA NA MWANAFUNZI.

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na kukabidhiwa kwa mkuu wa shule atakaporipoti. Fomu imeambatanishwa.

(b) Nakala ya cheti cha kuzaliwa.

Tafadhali soma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI SIMBAY

KANUTI D. BERNARD

.....

MKUU WA SHULE.

FOMU NA 1

**IJAZWE NA MGANGA MKUU WILAYA/KITUO CHA AFYA,
MWANAFUNZI AJE NAYO NA KUMPA MKUU WA SHULE**

(ASIPIMWE KWINGINE ZAIDI YA HAPO JUU)

Mimi (jina la mganga mkuu wa mkoa /wilaya/kituo cha afya

Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (jina la mwanafunzi.....

Amepimwa nami kukamilifu na kuonekana kuwa **ana/hana** afya nzuri kwa mujibu wa taarifa zifuatazo.

HALI YA MWILI

1.Mapigo ya moyo.....

2.kiasi cha damu.....

3.kundi la damu.....

4.mkojo.....

5.kinyesi.....

6.macho.....

7.masikio.....

TOA MAONI YAKO KWA KILA KIPENGELE TAJWA

- a) Amewahi/anayo/hana magonjwa yafuatayo
- b) pumu.....
- c) kifua kikuu.....
- d) kifafa.....
- e) shinikizo la damu.....
- f) vidonda vya tumbo.....
- g) sickle cell.....
- h) ukoma.....
- i) maradhi ya zinaaa.....
- j) maradhi ya akili.....
- k) maradhi mengine makali yasiyotajwa hapo juu.....

ZINGATIA:KUJAZA TAARIFA ZA UWONGO ZISIZOTHIBITISHWA NI KOSA LA KISHERIA.

SAINI NA MUHURI WA DAKTARI/MGANGA

.....

Tarehe.....