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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Watanzania wote wenye şifa mnajulishwa kwamba Halmashauri ya 

Wilaya ya Hanang imepata kibali cha ajira mbadala chenye Kumb.Na. 

FA.170/448/01'A'/104 cha tarehe 21 Februari, 2023 kwa ajili ya kujaza 

nafasi wazi za Ajira kwa kada ya Mtendaji wa Kijiji daraja la III nafasi 

tatu 

(03) na kada ya Msaidizi wa Kumbukumbu daraja la II nafasi mbili (02) 

Hivyo mnakaribishwa kutuma maombi kwa kuzingatia maelekezo 

yaliyoainishwa katika aya ya 3 ya tangazo hili. 

ı. MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III- NAFASI (03) 

 SIFA ZA MWOMBAJI 

 Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliyehitimu 

mafunzo ya Astashahada/Cheti (NTA Level 5) katika moja ya fani 

zifuatazo:- 



Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya 

Jamii na Sayansi ya Jamii kutoka Chuo cha Serikali za Mitaa 

Hombolo 

 Dodoma au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

• KAZI ZA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III 

Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji. 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa Raia na mali zao, kuwa mlinzi 

wa Amani na Msimamizi wa Utawala Bora katika kijiji. 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya 

maendeleo ya kijiji iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za 

Halmashauri ya Kijiji. 

v. Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu. 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na 

mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza uzalishaji 

mali. 

vii. Kiongozi wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji. 

viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka 

za kijiji. 

ix. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji. 

x. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya 

wananchi. 

xi. Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Kijiji na xii. 

Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

• MSHAHARA: 

• Utalipwa kwa kuzingatia Waraka wa mishahara kwa watumishi wa 

Serikali wa Mwaka 2022/2023 katika ngazi ya TGS B 

2. MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il- NAFASI (02) 

•  ZA MWOMBAJI  Awe na Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au 

cha Sita (VI) mwenye sifa ya 

Stashahada /Diploma (NTA Level 6) katika Fani ya Urasimu Ramani 

(Cartography) au (Geoinformatics), Sheria, Afya au Masjala kutoka 



Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali wenye ujuzi wa Kompyuta. 

 KAZI ZA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA Il 

  Kuorodhesha Barua zinazoingia Masjala kwenye Regista 

(Incoming Correspondence Register). 

ii. Kuorodhesha Barua zinazotoka nje ya Taasisi (outgoing 

Correspondence Register). 

iii. Kusambaza Majalada kwa Watendaji (Action Officers). 

iv. Kupokea Majalada yanayorudi Masijala toka kwa Watendaji. 

v. Kutafuta Kumbukumbu/Nyaraka/Majalada yanayohitajika na 

Watendaji. 

vi. Kurudisha Majalada kwenye Shubaka/Kabati la Majalada 

(Racks/Filling Cabinets) au mahali pengine yanapohifadhiwa. 

vii. Kufuatilia Mzunguko wa Majalada ndani ya Taasisi (file 

Tracking). 

 MSHAHARA: 

Utalipwa kwa kuzingatia Waraka wa mishahara kwa watumishi wa Serikali 

wa Mwaka 2022/2023 katika ngazi ya TGS C 

3. MAELEKEZO YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

Waombaji wote wawe ni raia wa Tanzania wenye umri kati ya miaka 18 na usiozidi 

miaka 45. 

ii. Maombi yaambatishwe na taarifa ya maelezo binafsi (Curriculum vitae) ya 

muombaji ikionesha wadhamini watatu na taarifa zao sahihi, namba za simu za 

muombaji na wadhamini, cheti cha taaluma, cheti cha kidato cha nne, cheti cha 

kuzaliwa, na picha mbili (2) Passport Size (ziandikwe majina kwa nyuma). 

iii. Testimonial na provisional statement of results, hati ya matokeo ya kidato cha 

nne na Sita HAVITAPOKELEWA. 

iv. Waombaji waliostaafu / kustaafishwa au kuacha kazi katika Utumishi wa Umma 

hawataruhusiwa kuomba isipokuwa kwa kibali cha Katibu Mkuu kiongozi. 

v. Muombaji atakayewasilisha taarifa na sifa za kughushi atachukuliwa hatua za 

kisheria kwa mujibu wa utaratibu. 



vi. Barua zote ziandikwe kwa mkono kwa lugha ya Kiswahili au Kiingereza. 

vii. Waombaji waliopo katika Utumishi wa Umma wapitishe barua zao kwa waajiri 

wao. 

viii. Muombaji awe hajawahi kupatikana na kosa la Jinai au kufungwa Jela. 

Waombaji waliosoma nje ya Nchi waambatishe Cheti cha ulinganifu (Equivalent 

Cettificate) kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania. 

x. Awe na Kitambulisho cha Uraia NIDA. 

xi. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 28/04/2023 saa 9:30 Alasiri. 

xii. Maombi yote yatumwe kwa njia ya posta kupitia anuani hapa chini:- 

MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA 

HANANG, S.L.P 2, 

KATESH - HANANG'. 

NB: Maombi yatakayotumwa kwa njia ya mkono hayatapokelewa. 

Tangazo hili linapatikana katika tovuti ya Halmashauri ambayo ni 

www.hanangdc.go.tz na Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira www.aiira.go.tz 

na katika mbao za matangazo za Halmashauri ya Wilaya ya Hanang. 

 Ibr ibogo 

KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA 

 

HANANG. 


