
 

                           OFISI YA RAIS 
   TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 
 
      HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG 

 

 

 

 

                  
                 
     
 

 

 

KUMB.NA.HANDC/F.2/1/VOL.II/139     22/10/2024 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi amepata kibali kipya cha ajira kwa ikama ya mwaka 2023/2024 chenye 

Kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25.06.2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi 

ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Kufuatia kibali hicho 

Mkurugenzi wa halmashauri ya Wilaya ya Hanang anakaribisha maombi kwa 

watanzania wenye sifa za kujaza nafasi za kazi zifuatazo :- 

 

1.0 MTENDAJI WAKIJIJ III – NAFASI ISHIRINI (20) 

1.1   MAJUKUMU YA KAZI 

i. Mtendaji Mkuu wa Serikali ya kijiji; 

ii. Katibu wa Kamati ya kijiji; 

iii. Mratibu wa utekelezaji wa Sera na Sheria zinazotekelezwa na Halmashauri katika 

Kijiji; 

iv. Mshauri wa Kamati ya Kijiji kuhusu Mipango ya Maendeleo katika Kijiji; 

v. Msimamizi wa utekelezaji wa Sheria ndogo pamoja na Sheria nyingine 

zinazotumika katika Kijiji; 

vi. Msimamizi wa Mtekelezaji wa mikakati mbalimbali inayohusu uondoaji wa njaa 

na umasikini katika Kijiji; 

vii. Kusimamia Ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri na kutunza kumbukumbu za 

walipakodi; na 

viii. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 



1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI),na  awe 

amehitimu mafunzo ya Astashahada katika moja ya fani zifuatazo; Sheria, Elimu 

ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya sanaa kutoka 

chuo cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote kinacho tambuliwa 

naSerikali. 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali –TGS B. 

 

2.0     DEREVA II NAFASI NNE (4) 

2.1     MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari; 

iv. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; 

v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; na 

vi. Kufanya usafi wa Gari; 

 

2.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa mwenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na leseni Daraja ‘E’ au ‘C’ ya 

uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua Mwaka mmoja 

(1) bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji 

Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

2.1.2  NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali– TGS B. 

 

 

 

 

 

 

 



3.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II NAFASI TANO (05) 

3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i.      Kuorodhesha barua zinazoingia masijala mwenye regista (Incoming 

Correspondence Register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazo toka nje yaTaasisi (Outgoing Correspondence 

Register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 

iv. Kupokea majalada yanayo rudi masijala kutoka kwa watendaji 

v. Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayo hitajika na watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling 

Cabinets) au Mahali pengine yanapo hifadhiwa. 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi(File tracking) 

 

3.1.1  SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe na Elimu ya kidato cha Nne (IV) au cha Sita (VI) aliyehitimu mafunzo ya 

stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya utunzaji wa kumbukumbu 

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 

3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali– TGS C 

 

 

4.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II NAFASI TANO (5) 

4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri 

ii. Kupokea Wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa. 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbuka za matukio, miadi, wageni, tarehe za 

vikao, safari za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/ 



Kitengo/ sehemu husika 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi 

ix. Kufanya kazi nyingine atakavyoelekezwa na Msimamizi wake. 

 

4.1.1 SIFA ZAMWOMBAJI 

Kuajiriwa wahitimu wa kidato cha Nne (Form IV) au cha Sita (Form VI), wenye 

stashahada (Diploma) ya Uhazili au cheti cha (NTA Level 6) ya uhazili. Aidha 

wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kingereza maneno 100 

kwa dakika moja na kupata program za kompyuta za ofisi kama vile; Word, 

Excel, PowerPoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na Serikali. 

 

4.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

           Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali -TGS C. 

MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18 na usiozidi 

miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini - Serikalini. 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na 

wanapaswa kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira aina ya Ulemavu 

walionao kwa ajili ya taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa 

Umma. 

iii. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza Curriculum Vitae 

(CV) yenye Anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya 

barua pepe (E-mail adress) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu 

wa kuaminika. 

“Provisional “/Testimonials”/ “Statement of results” na hati za matokeo za kidato 

cha Nne na Sita (Form IV and Form VI results slip) HAVITAKUBALIWA. 

iv. Waombaji wote waambatanishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 



Mwanasheria/Wakili. 

v. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

vi. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za 

kazi kwa waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

vii. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma, wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

viii. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne, kidato cha Sita kwa 

wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazi husika. 

ix. Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Dilpoma/Certificates, - Cheti cha 

mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma 

(Professional Certificate from Respective Boards). 

x. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimethibitishwa na 

Mamlaka husika (TCU, NECTA au NACTVET). 

xi. Uwasilishaji wa Taarifa na Sifa za kughushi, wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Barua ya maombi iandikwe kwa Kiswahili au Kiingereza. 

xiii. Mwisho wa kupokea barua za maombi ni tarehe 31 Oktoba, 2024. 

xiv. MUHIMU: Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, aidha anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang 

  S.L.P 2 

  KATESH - HANANG 

xv. Maombi yote ya kazi yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz (Anuani hii 

pia inapatikana kwenye Tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa “Recruitment Portal” 

 

xvi. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 
HAYATAFIKILIWA 

   

       Imetolewa na :                  

                                                         

KAIMU MKURUGENZI MTENDAJI (W)  

                      HANANG.  

  


