JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG’

TANGAZO LA UKODISHAJI WA SHAMBA

Mkurugenzi Mtendaji (W) Hanang' anawatangazia wananchi wote, vikundi na taasisi kuomba mashamba ya Halmashauri
yaliyopo eneo la Gawal lenye ukubwa wa ekari mia Sita na Kumi na Nne (614) na Bassotu lenye ukubwa wa ekari elfu nane
mia Tano na Hamsini na Nne (8,554). Mashamba yote mawili (2) yamepangwa katika Blocks/Vitalu na udongo umefanyiwa
vipimo vya Afya ya Udongo na kutambua mazao ya kipaumbele katika kila kitalu/Block. Mashamba yote yana udongo
wenye rutuba na kwamba katika msimu wa kilimo 2025/2026 ukodishaji utakuwa ni TZs 250,000.00 kwa ekari kwa shamba
la GAWAL katika Vitalu vyote ; na TZs 100,000.00; TZs 150,000 na TZs 200,000.00 kwa ekari kwa shamba la“BASSOTU
PLANTATION" kulingana na Kitalu atakachopenda mwombaji.

MASHARTI YA MAOMBI YA SHAMBA
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Kila Mwombaji wa shamba aombe mwenyewe na anatakiwa kulipa ada ya maombi ya shamba kiasi cha Tshs
50,000.00 benki ya NMB au CRDB baada ya kupewa Bill (Control Number) kutoka ofisi ya Mweka Hazina (W) ambayo
haitarudishwa.
Mwombaji ataje idadi ya ekari anazoomba kwa Block /kitalu husika kwenye shamba husika kati ya shamba la Gawal
na Shamba la Bassotu.
Fomu hizo zinapatikana Ofisi ya Kitengo cha Usimamizi wa Ununuzi kuanzia leo tarehe 10/09/2025 hadi tarehe
19/09/2025 Halmashauri ya Wilaya ya Hanang'.
Mwombaji wa shamba ataingia Mkataba wa ukodishwaji kwa msimu moja tu baada ya kulipia ekari atakazopangiwa;
Msimu ni Oktoba,2025 hadi Septemba, 2026.
Mwombaji wa shamba atatakiwa kulipa fedha zote za ukodishaji wa shamba ndani ya siku kumi na nne (14) baada
ya kutangaziwa au kupatiwa taarifa ya Ekari alizopangiwa na ataingia mkataba na kupimiwa ekari alizolipia na
kuoneshwa shamba ndani ya siku saba (7) baada ya kulipia.
Mwombaji wa shamba atatakiwa kulitumia shamba hilo kwa shughuli za kilimo cha mazao ya chakula na biashara
(mazao ya msimu) tu.
Ikiwa Mwombaji wa shamba hatalima au hatavuna mazao kutokana sababu zozote zile, Halmashauri haitahusika na
hasara hiyo.
Halmashauri haitahusika na hasara itakayojitokeza katika kulima shamba atakalokodishiwa na kwamba, gharama na
majukumu yote yanahusu uendeshaji wa shamba atakalokodishiwa ni juu ya mkodishwaji wa shamba kwa kipindi
chote cha mkataba.
Mkodishwaji wa shamba hatakiwi kuharibu makinga maji ambayo yapo katika shamba kwa kuyalima au kuyaondoa.
Kila mwombaji atakayefanikiwa kupata shamba, atapimiwa katka kitalu chenye kiwango sawa na malipo
yaliyofanyika.
Hairuhusiwi mtu yeyote kulima shamba kabla ya kupewa au kugawiwa na Timu ya ugawaji ili kuepuka mazoea ya
kutumia eneo lile lile.
Kamati itagawa shamba kwa mhusika aliyekodishiwa shamba na siyo mwakilishi kulingana na maombi ya Shamba.
Mwisho wa kuleta maombi na kupokea maombi ya Shamba ni siku ya ljumaa
19/09/2025 saa 9:30 alasiri katika Ofisi ya Manunuzi - Halmashauri ya Wilaya ya Hanang’.
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NB: SIFA ZA UDONGO KATIKA VITALU NI KAMA ILIVYOAINISHWA HAPA:-

BLOCK/ KITALU Aina na Mazao ya Kipaummbele Ekari | Ada ya
Ukodishaji/Ekari
o Grade A (1&2); Mfinyanzi mweusi, mfinyanzi | 5123 | 200,000.00
¢ Murjanda-Gawal Rd ( 1-8); Mwekundu na kichanga (Tifutifu):
e Njombe7(1-9); Dengu, Mahindi, Katam, Alizeti,
o Makuyuni (1-4) Kambini - Bassotu Rd (1- | Maharagwe. ~ Ngano,  Mbaazi,
4); Girigilian.
e Bassotu Rd (1-3)
¢ Sekondari, Mchanganyiko ~wa  Mfinyanzi | 1,484 | 150,000.00
e Kambini - Murbadaw Rd (1-4); mweusi na mwekundu na
 Uwanja wa ndege; kichanga: Mahindi, Alizeti,
e Grade A (182); Maharagwe, Ngano,
o Murjanda-Gawal Rd ( 1-3);
o Njombe 7 (1-9);
o Makuyuni (1-4);
e Kambini - Bassotu Rd (1-4);
» Bassotu Rd (1-3);
¢ Kambini - Murbadaw Rd (1-4) Mfinyanzi mwekundu na kichanga: | 1,823 | 100,000.00
e Uwanja wa ndege; 373 Mahindi, Alizeti, Maharagwe, Ngano,
e Murjanda-Gawal Rd (1-3); 365
e Njombe 7 (1-9);
Kona ya Murjanda (1 Kichanga laini 123 Litatolewa Bure kwa
atakayeliomba
Jumla BASSOTU 8,553
Mfinyanzi ~ mweusi, mfinyanzi | 614 250,000.00
Mwekundu na kichanga (Tifutifu):
Kitalu (A-H) - GAWAL Dengu, Mahindi, Katam, Alizeti,
Maharagwe. Ngano, Mbaazi,
Girigilian.

Fomu zote za maombi zijazwe kwa ukamilifu na zirejeshwe katika ofisi husika:

Teresiﬁ% }

MKURUGENZI MTENDAJI (W)
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG’

SMIEURUGENZI MTENDA :

NAKALA: TAD MASHAURT YA WILAY A =
1. Ofisi ya Katibu Tawala, : Wilaya ya Hataig o

S.L.P 10. KATESH/HANANG'
2. Watendaji wa Kata - Wajulisheni wakulima katika Kata zenu.

3. Mbao zote za Matangazo
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