

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI BALANG'DALALU
S.L.P. 67, KATESH.**

Kumb. Na BSS/JON/.....

JINA LA MWANAFUNZI.....
S.L.P.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA
2023.**

1.0. Utangulizi.

Ninayofuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Balang'dalalu kwa Muhula wa masomo unaoanza mapema January,2023. HONGERA SANA!

Shule ya Sekondari Balang'dalalu ipo Mkoa wa Manyara Wilaya ya Hanang'. Shule hii ni ya wasichana na wavulana- mchepuo wa kilimo, kwa kidato cha Kwanza hadi cha Nne, na Mchepuo Sanaa kwa Kidato cha Tano na Kidato cha Sita Wavulana tu.

Shule ipo umbali wa kilometa 22 kusini mwa mji wa Katesh- ambao ni makao makuu ya Wilaya ya Hanang'.

Magari ya kufika shuleni yanapatikana katika stendi ya magari ya mji mdogo wa Katesh. Huduma ya usafiri ipo kuanzia saa 4.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Nauli ni Tsh.2,500/=.

Muhula wa kwanza wa masomo utanza mapema January 09,2023. Wanafunzi waripoti mapema January 2023. Wanafunzi wote waliochaguliwa kujiunga kidato cha kwanza January 2023, waripoti ndani ya siku 14 tangu shule kufunguliwa. Watakao chelewa baada ya siku 14 tangu shule kufunguliwa HAWATOPOKELEWA!

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2:1. Sare za shule

Shule ya Sekondari Balang'dalalu inatumia sare za aina mbili, ambazo ni sare ya darasani na sare ya kazi za nje (shamba dress). Sare ya darasani inapatikana shuleni, ambapo mzazi wa mwanafunzi hulipia na mwanafunzi kupewa sare yake. **Sare ya kazi za nje (shamba dress) mzazi/mlezi atamnunulia mwanae huko atokapo kabla ya kuripoti hapa shuleni.**

Shule imebeba jukumu hilo ili kulinda nidhamu ya uvaaji sare kwa wanafunzi wetu, muonekano na haiba ya wanafunzi wetu wanapokua shuleni na nje ya shule. Ni mwiko kuja shuleni na mavazi ya nyumbani.

****Tafadhali kumbuka sare ya darasani inapatikana shuleni usisumbuke****

Wavulana: Suruali 2 rangi nyeusi isiyo fubaa, zinapatikana Shuleni, suruali moja kwa Tsh.20,000/= . Mashati 02 "light blue"(mikono mifupi), yanapatikana shuleni, shati 1 kwa Tsh.13,500/= (shati lenye nembo ya shule). Masweta 2 rangi "dark blue"(lenye nembo ya shule) yanapatikana shuleni,sweta 1 kwa Tsh.17,500/=. Tshirt 2 rangi ya jani la mgomba ya kola (yenye nembo ya shule) inapatikana shuleni, Tshirt 1 kwa Tsh.13,000/= (hii ni sare ya darasani). Tai 2 ndefu rangi nyeusi yenye mistari inapatikana shuleni, tai 1 kwa Tsh3,500/=. Track suit 1 yenye rangi Kijivu(yenye nembo ya shule), inapatikana shuleni, Tsh.25,000/=. Viatu vyeusi vya kamba jozi 2, aje navyo. Soksi rangi ya khaki au nyeusi jozi 2. aje nazo.

Wasichana: . Sketi 2 rangi nyeusi isiyo fubaa zinapatikana Shuleni, sketi 1 Tsh.23,000/= Mashati 2 rangi ya “light blue” (mikono mifupi), yanapatikana shuleni, shati 1 kwa Tsh.13,500/= (shati lenye nembo ya shule). Masweta 2 “dark blue” (lenye nembo ya shule) yanapatikana shuleni, sweta 1 kwa Tsh.17,500/= . Tshirt 2 rangi ya jani la mgomba, zinapatikana shuleni, Tshirt 1 kwa Tsh.13,000/=(hii ni sare ya darasani) Tai 02 ndefu rangi nyeusi yenye mistari zinapatikana shuleni, tai 1 kwa Tsh. 3,500/=. Track suit 1 rangi ya kijivu, (yenye nembo ya shule), inapatikana shuleni Tsh.25,000/=. Viatu vyeusi vya kamba jozi, njoo navyo. .Soksi nyeupe(ndefu yenye mchirizi mweusi kwa juu) jozi 2 pia zinapatikana shuleni

2:1. SARE ZA NJE (Shamba dress):

Wavulana: . Suruali 2 rangi ya khaki ishonwe yenye marinda(celebration) mbili, upana chini isipungue nch 13, urefu ifike kwenye viatu, njoo nayo ukiwa umevaa wakati unaripoti. Tshirt 2 rangi kijani shingoni iwe na kola isiwe na maandishi yoyote,,nunua na njoo ukiwa umevaa na suruali ya Khaki wakati unaripoti.

Wasichana: Sketi 2 rangi ya khaki ishonwe mshono wa rinda box,urefu iwe na nch 8 chini ya magoti, njoo nayo moja ukiwa umevaa. Tshirt 2 rangi ya kijani shingoni iwe na kola isiwe na maandishi yoyote, njoo nayo ukiwa umevaa na sketi ya Khaki wakati unaripoti unaripoti.

**** NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI WAKATI WOTE UNAPOKUA SHULENI, USIJE NAZO”**

2.3) SARE ZA MICHEZO

. **Wavulana:** Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni.

Wasichana: Bukta 2 nyeusi, nunua na njoo nazo shuleni

3.0 MAHITAJI YA TAALUMA

- . Kalamu 10
- . Penseli za kutosha
- . Daftari (counter book Quire 2) – 10
- . Mkebe wa hisabati mpya 01
- Begi la kubebea madaftari

4.0 –Mahitaji ya malazi. (nunua na uje navyo shuleni)

4:1. Malazi . Godoro moja futi mbili na nusu,unene usipungue inch 3.

Chandarua 1 – iliyowekwa dawa, Blanketi 1, Mashuka mawili (2), rangi bluu kwa wavulana na kwa wasichana rangi ya Pink mto 1 na foronya.

4:2: Vyombo vya Chakula :- Bakuli 1 Sahani 1, Kikombe 1, Kijiko 1,

**** (vyombo vyote viwe vya bati) ** vyombo vya plastiki haviruhusiwi kuingizwa shuleni.**

5:0 Mahitaji mengine.

5:1. Huduma ya Afya na matibabu.

Kila mzazi ahakikishe anamkatia mwanae **BIMA** ya Afya atakayo itumia pindi atakapo ugua.
NB: Shule inatoa huduma ya kwanza tu.

5:2 Mahitaji mengine ya muhimu ambayo mzazi anatakiwa kununua na kuja nayo anapomleta mwanafunzi:-

. Ndoo 2, moja kubwa na moja ndogo., Fagio 1 aina ya chelewa , Jembe 1 lenye mpini, ufagio mgumu 1 (hard broom) wa kufanyia usafi bwenini, mabafuni na vyooni.

6:0 Sheria za shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI zenye dhamana na jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu Nchini.

****Sheria zingine ndogo za shule utapewa na kusomewa ufikapo shuleni****

7:0 Mambo mengine ya kuzingatiwa.

7:1 Jaza na kuleta medical examination form – kiambatisho B.

- Formu hii itajazwa na mganga katika hospitali ya serikali.

7: 2. Fomu ya mzazi kukiri kukubali mwanae kusoma katika shule hii.

- Pia mwanafunzi kukubali kusoma katika shule hii na kufuata sheria za shule (kiambatisho A.)

KARIBU SANA BALANG'DALALU SEKONDARI

.....
Yuda A. Fissoo

MKUU WA SHULE

MAWASILIANO:

1. 0759 795 098 MKUU WA SHULE

2. 0755 900 058 MAKAMU MKUU WA SHULE

**PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

BALANG’DALALU SECONDARY SCHOOL

KIAMBATANISHO “B”

MEDICAL EXAMINATION FORM

Government medical Officer,

.....
.....
.....
.....

Please examine.....
(Name of a student) Who has been selected to join school for his/her fitness as student moray in the following:-

- 1. Vision.....
- 2. Hearing.....
- 3. Urine.....
- 4. Stool.....
- 5. Blood.....
- 6. Asthma.....
- 7. Tuberculosis.....
- 8. Pregnancy (female).....
- 9. Any other findings and comments:.....
.....
.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE

(to be completed by the government medical officer)

I have examined the student named above and recommend that he/she is physically
Fit/unfit as a student

Date:..... Signature.....

Station Designation.....

NB: Please return this form to school in sealed envelope

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI BALANG'DALALU**

**KIAMBATANISHO "A
FOMU YA KUKUBALI**

MWANAFUNZI AJAZE SEHEMU HII:

1. Mimimsichana/mvulana ninakubali kuingia kidato cha kwanza shule ya Sekondari Balan g'dalalu.
Tarehe.....na nitafika shuleni bila kuchelewa.
Nitatii sheria za shule na nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kwenye kazi za nje. Mungu nisaidie.
2. Anwani yangu ya kudumu ni

3.Sahihi ya mwanafunzi _____

MZAZI/MLEZI AJAZE SEHEMU HII

Miminakubali
Mtoto wangu.....(jina) asome katika shule ya sekondari Balang'dalalu.
Naahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyooneshwa katika barua ya masharti ya kujiunga na shule hii.
Naahidi kuwa nitamsihi kutii sheria zote za shule na kuwa na bidii kwenye masomo na kwenye kazi za nje pia.
Anwani yangu ya kudumu ni

Sahihitarehe

Wageni ninaowaidhinisha kuja kumwona mwanangu awapo shuleni muda maalumu ulio pangwa na shule ni kila Jumamosi na Jumapili za mwisho wa miezi tu.(Wasizidi wawili)

JINA

UHUSIANO

