



OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG'

Simu Na. 027-2530022  
Barua pepe:ded@hanangdc.go.tz  

---

Tovuti:www.hanangdc.go.tz

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya,  
Halmashauri ya Wilaya ya Hanang',  
2 Barabara ya Amani,  
S.L.P. 2,  
27382 Ganana – Hanang',  
MANYARA.

14/08/2023

**TANGAZO LA UJENZI WA VIBANDA ENEO LA SOKO KUU KATESH NA  
STENDI YA MABASI KATESH ZABUNI NA. LGA/059/2023/2024/NC/05.**

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang' inawatangazia wananchi wote, watu binafsi na makampuni kujenga vibanda eneo la stendi ya mabasi Katesh na soko kuu Katesh ambalo linamilikiwa na Halmashauri ya Wilaya ya Hanang'.

**Masharti ya zabuni**

1. Mwombaji wa Zabuni anatakiwa kulipa ada ya maombi ya Zabuni kiasi cha Tshs 100,000/= baada ya kupewa "control number" kutoka Ofisi ya Mweka Hazina Wilaya ambayo haitarudishwa endapo ukikosa zabuni hiyo.
2. Mwombaji wa Zabuni atapewa nyaraka za Zabuni "Tender Document" na Katibu wa Bodi ya Zabuni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa saa 2:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri kuanzia tarehe 07/08/2023 hadi tarehe 24/08/2023. Halmashauri ya Wilaya ya Hanang' katika ofisi ya manunuzi.
3. Awe Mtanzania mwenye umri wa zaidi ya miaka 18.
4. Awe na uwezo wa kujenga kibanda na kukikamilisha kwa muda wa siku 90 baada ya kusaini mkataba na endapo atashindwa atanyang'anywa na kupewa mtu mwingine. Aidha, gharama alizotumia kwenye ujenzi huo hazitarejeshwa.
5. Tofali zitakazotumika kwenye ujenzi ni za inchi 6 za "block".
6. Bati zitakazotumika kwenye ujenzi ni za geji 28 mgongo mdogo rangi ya kijani si vinginevyo.
7. Gharama za ujenzi hazipaswi kuzidi shilingi **5,360,500/=** ambazo zitafidiwa kwenye kodi ya pango kwa muda wa **miaka 9** mara baada ya ujenzi kukamilika na Ofisi kuanza kutumika.

8. Kodi ya pango ni 100,000/= kwa mwezi ambayo Tsh 50,000/=italipwa kwa kipindi cha miaka 9 na siku tisini (90) salio linalobaki la shilingi elfu hamsini (50,000) litatumika kama gharama za ujenzi kwa miaka tisa (9) hakitalipwa baada ya hapo vibanda vitarudishwa Halmashauri.  
Baada miaka 9 na siku tisini (90) mkataba wa pango utanza upya .  
Pia baada ya miaka 9 na siku tisini (90) makataba wa awali utakuwa umefikia ukomo,na mmiliki ambaye ni Halmashauri ya Wilaya ya Hanang atakuwa huru kuvitangaza upya.
9. Ujenzi utazingatia michoro na makadirio ya Mhandisi wa Wilaya kwa kuzingatia viwango vya ubora unaotakiwa na Serikali.
10. Aliyepata eneo la kujenga hataruhusiwa kubadilisha mchoro na kukiua kwa mtu mwingine.
11. Mwombaji anatakiwa kuwasislisha fomu ya zabuni iliyojazwa kikamilifu na kupitishwa na Mtendaji wa Kata/Mtaa/kijiji. Fomu zitapatikana Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya na kuambatisha nakala zifuatazo:
- Kitambulisho cha NIDA.
  - Namba ya utambulisho wa Mlipa kodi (TIN).
  - Leseni ya biashara kama ipo.
  - Taarifa za benki (Current Bank statement) za miezi mitatu za hivi karibuni zinazoonesha salio lisilopungua kiasi cha fedha Tsh.2,500,000.00.
12. Maombi yote yawasilishwe Ofisi ya Manunuzi Wilaya yakiwa kwenye bahasha iliyofungwa vizuri kwa lakiri kwa anuani ifuatayo:

**MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA,  
HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG',  
S.L.P 2,  
KATESH-HANANG'.**

13. Mwisho wa kuleta na kupokea maombi ni siku ya Alhamisi tarehe **31/08/2023** ifikapo saa **5:00** asubuhi kwenye ukumbi wa Halmashauri ya Wilaya.
14. Maombi ya zabuni ambayo yatawasilishwa baada ya muda wa zabuni kufungwa hayatakubalika wala kupokelewa.

  
Francis E. Namaumbo  
**MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA  
HANANG'**

**MKURUGENZI MTENDAJI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA  
HANANG'**

**NAKALA:**

1. Ofisi ya Katibu Tawala.  
S.L.P 10  
KATESH/HANANG'

–Wilaya ya Hanang'

2. Watendaji wa Kata wote  
Halmashauri ya (W)  
KATESH/HANANG'

- Wajulisheni wakulima katika Kata zenu.

3. Mbao za Matangazo

**MASHARTI YA ZABUNI YA UJENZI WA VIBANDA VYA STENDI YA MABASI KATESH  
NA SOKO KUU KATESH**

**MWOMBAJI WA ZABUNI AANDIKE KUKUBALIANA NA MASHARTI HAPA CHINI:**

NA	SHARTI	MZABUNI AANDIKE NENO: NAKUBALIANA AU SIKUBALIANI KATIKA CHUMBA KILICHOPO HAPO CHINI
1	Kulipa ada ya maombi ya Zabuni kiasi cha Tshs 100,000/= baada ya kupewa "control number" kutoka Ofisi ya Mweka Hazina Wilaya ambayo haitarudishwa endapo ukikosa zabuni hiyo.	
2	Mwombaji wa Zabuni atapewa nyaraka za Zabuni "Tender Document" na Katibu wa Bodi ya Zabuni siku za kazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa saa 2:00 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri kuanzia tarehe 07/08/2023 hadi tarehe 24/08/2023. Halmashauri ya Wilaya ya Hanang' katika ofisi ya manunuzi.	
3	Awe Mtanzania mwenye umri wa zaidi ya miaka 18.	
4	Awe na uwezo wa kujenga kibanda na kukikamilisha kwa muda wa siku 90 baada ya kusaini mkataba na endapo atashindwa atanyang'anywa na kupewa mtu mwingine. Aidha, gharama alizotumia kwenye ujenzi huo hazitarejeshwa.	
5	Tofali zitakazotumika kwenye ujenzi ni za inchi 6 za "block".	
6	Bati zitakazotumika kwenye ujenzi ni za geji 28 mgongo mdogo rangi ya kijani si vinginevyo.	
7	Gharama za ujenzi hazipaswi kuzidi shilingi <b>5,360,500/=</b> ambazo zitafidiwa kwenye kodi ya pango kwa muda wa <b>miaka 9</b> mara baada ya ujenzi kukamilika na Ofisi kuanza kutumika.	
8	Kodi ya pango ni shilingi <b>50,000/=</b> kwa mwezi ambayo itaanza mara baada ya ujenzi kukamilika, italipwa kwa muda wa miaka 9 na baada ya hapo kodi italipwa tshs 100,000.00 kwa mwezi.	

9	Ujenzi utazingatia michoro na makadirio ya Mhandisi wa Wilaya kwa kuzingatia viwango vya ubora unaotakiwa na Serikali.	
10	Aliyepata eneo la kujenga hataruhusiwa kukiiza kwa mtu mwingine	
11	Kuwasilisha fomu ya zabuni iliyojazwa kikamilifu na kupitishwa na Mtendaji wa Kata/Mtaa/kijiji. Fomu zitapatikana Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya na kuambatisha nakala zifuatazo:	
12	Kitambulisho cha NIDA	
13	Namba ya utambulisho wa Mlipa kodi (TIN).	
14	Leseni ya biashara kama ipo.	
15	Taarifa za benki (Current Bank statement) za miezi mitatu za hivi karibuni zinazoonesha salio lisilopungua kiasi cha fedha Tsh.2,500,000.00.	
16	Onesha biashara utakayoifanya kwenye eneo hilo.	

#### ORODHA YA VIAMBATANISHO

Na.	Nyaraka	Weka(√)kama imeambatanishwa imekamilika na imesainiwa weka(x) kama ni kinyume chake,
1	Kitambulisho cha NIDA	
2	Leseni (halali na hai) ya biashara kama ipo.	
3	Nakala ya cheti cha namba ya utambulisho wa mlipa kodi (TIN)	
4	Cheti cha utakaso cha mlipa kodi (Tax clearance Certificate) kama ipo	
5	Taarifa fedha ya Benki (bank statement) ya miezi mitatu inayoonesha salio la Tshs. 2,500,000.00 iliyothibitishwa.	
6	Ahadi ya mzabuni kuhusu sera dhidi ya Rushwa (kutojhusisha na Rushwa)	

**NB:** Nakala za nyaraka zote zilizotajwa hapa ni wajibu zithibitishwe na wakili au na mahakama kabla hazijaambatanishwa kwenye Nyaraka za Zabuni zitakazojazwa na Mzabuni.

## FOMU YA MAOMBI YA ZABUNI

ZABUNI NAMBA.....

ZABUNI YA.....

### 1. Utangulizi

Jina la Mwombaji .....

Jina la Zabuni .....

### 2. TAARIFA ZA MAWASILIANO:

(a) Anuani .....

(b) Simu ya Mkononi .....

(c) Barua –pepe (email):.....

(d) Mahali Unapoishi:.....

### 3. WADHAMINI:

1. Jina .....

Cheo/Wadhifa.....

Saini: .....

Tarehe .....

Namba ya Simu.....

Sehemu anayoishi (kata/Wilaya).....

2. Jina.....

Cheo/Wadhifa: .....

Saini: .....

Tarehe .....

Namba ya simu.....

Sehemu anayoishi (Kata/Wilaya).....

### 4. NAMBA YA STAKABADHI ULIYOIPIA MAOMBI YA ZABUNI HII NI

..... (Ambatanisha nakala ya stakabadhi)

### 5. KIASI NINACHODAIWA NA HALMASHAURI NI SHILINGI

..... (taja deni lolote

{kama lipo} unalodaiwa na Halmashauri liwe linatokana na Zabuni

zilizotangulia, Kodi, Ada au Ushuru mbalimbali na ni la kipindi gani

**6. TAARIFA YA KESI/MASHITAKA YOYOTE.**

Je unakesi yoyote mahakamani (Ndiyo/Hapana) .....

Kama ndiyo eleza kesi inahusu nini .....

.....

**UTHIBITISHO:**

Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa kwenye nyaraka hii ya zabuni pamoja na yale yaliyomo kwenye viambatanisho vyake ni sahihi na kweli.

JINA LA MWOMBAJI .....

SAINI:.....

TAREHE:.....

IMEPITISHWA NA MWANASHERIA /WAKILI

JINA: .....

SAHIHI .....

MHURI WA OFISI